Hạng D
14/8/16
1.873
2.267
113
39
Thì đúng rồi. Con xe nó đâu thế hỏng những thứ nó k có.
Đã có thì phải có cho chất lượng nè, còn có để hỏng thì suốt ngày đem xe nàm gara thì mua làm gì! Mà không nói option, cứ đi đi sau 3 năm tầm 50.000 km trở lên sẽ thấy chất lượng khung gầm, hệ thống lái. Nếu bác nào gửi xe trong bãi có nhiều xe thì mỗi lần dời mấy xe đời 2016, 2017 thôi cũng đủ hiểu tại sao người ta mua xe toy nhiều.

Hạng B1
18/11/16
84
88
3
36
Hải phòng
Tầm 5 năm thì Ford tã lắm, uống xăng như uống nước. Trong khi đó Fortuner vẫn ổn định, bền bỉ, tiết kiệm.
Cái gì cũng có nguyên nhân của nó, chẳng phải tự dưng Fortuner nó bán chạy. Dăm ba cái option loè loẹt có mấy khi dùng đến đâu. Cá nhân mình chạy Toyota Land Cruiser Prado option ngập mặt mà chạy trên đường cũng chẳng mấy khi để ý đến mấy cái option làm gì, chỉ tập trung lái xe thôi.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Tới chừng bán xe mới hối hận tại sao hồi đó ko mua fortuner,,,

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Mình chưa từng sở hữu Ex nhưng từng thuê lái từ SF đi LA, em nó tầm 30k mile. Phải nói nó lái rất sướng, đầm chắc tăng tốc ngọt thắng êm. Xe Mỹ luôn là vậy chỉ là sau nhiều năm chi phí bảo trì sửa chữa hư vặt cao hơn Toy, máy không lỳ bằng Toy. Nhưng điều Mình ấn tượng nhất ở xe Mỹ chính là dàn đồng phải nói Super Good, so Toy (Mỹ) với Ford thì chính xác như so tôn với thép. Tưởng tượng đấu đầu, khi Ford móp đầu thì Toy mất 1/2 xe là chắc. Sợ thay mình đang lái Toy mới chết bởi thế chạy đâu dám hỗn!

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Đã có thì phải có cho chất lượng nè, còn có để hỏng thì suốt ngày đem xe nàm gara thì mua làm gì! Mà không nói option, cứ đi đi sau 3 năm tầm 50.000 km trở lên sẽ thấy chất lượng khung gầm, hệ thống lái. Nếu bác nào gửi xe trong bãi có nhiều xe thì mỗi lần dời mấy xe đời 2016, 2017 thôi cũng đủ hiểu tại sao người ta mua xe toy nhiều.
Khung gầm TOY tốt hơn hãng khác luôn hả? Ghê vậy chắc là áo tole mỏng dính nên dồn hết xuống khung gầm rồi hả bác?
Em cũng từng dời mấy con Altis vs Camry chắc cũng tầm 3 4 năm. Cảm quang đầu tiên leo lên xe là "cái này là chiếc xe hay sao?". Khung gầm cũng chẳn khá hơn những lời bác tân bốc. Khung gầm toy nhà bác tốt quá mà sản sinh ra những thánh bẹp dí khi tai nạn.
Mà em k biết bác đến từ thế kỷ nào nên thôi "chào mừng bác đến với thời đại Internet"

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Kuchjm
Hạng D
30/7/16
2.635
58.012
113
Sao bài này nằm trong thớt Ford mà ko là thớt Toy?