Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
lâu nay civic và Altis bán ít hơn M3 do giá cao, nay giá ngang nhau thì M3 không có cửa cạnh tranh rồi. đồng thời cũng sẽ cạnh tranh trực tiếp luôn với M6 2.0 và 2.0 Pre. Dự đoán là M6 ra bản mới và sẽ nâng giá thêm 200 nữa để lên mâm của Acc và Cam và sẽ nối gót M3 rớt doanh số thê thảm.

Hạng D
6/12/14
1.337
1.296
113
Để lòe những người mua xe lần đầu. Đọc công nghẹ ngút trời thấy sướng lắm. Chứ những người đó đâu có biết những thứ đó toàn là vớ vẩn. Quan trọng nhất vẫn là óp sừn an toàn: túi khí, cân bằng điện tử, abs...
Chắc bạn chưa xài nên nói nó vớ vẩn. Tôi mua xe luôn để ý những option an toàn và những công nghệ mới này. Tôi khẳng định những công nghệ mới này rất có ích cho người sử dụng xe, đương nhiên là xe bạn phải có và bạn biết cách sử dụng.

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
m3 mới đẹp nhất, less is more của mazda thật sự ngầu, thiết kế rất gần với concept, cá nhân mình thấy đẹp hơn civic, có điều giá chua

Tập Lái
13/11/18
36
56
28
ve ngoai hinh ko có dòng C nao qua dc civiv :):):)
Ngoại hình là cái mỗi người một ý bác ơi. Em lại thấy Civic chỉ đẹp phần đầu chứ đít xấu. Tương tự cho Mazda 3 cũng đẹp đầu xấu đít. Tổng thể em thích Cerato hơn.

Hạng B1
11/6/16
70
33
18
43
Chắc bạn chưa xài nên nói nó vớ vẩn. Tôi mua xe luôn để ý những option an toàn và những công nghệ mới này. Tôi khẳng định những công nghệ mới này rất có ích cho người sử dụng xe, đương nhiên là xe bạn phải có và bạn biết cách sử dụng.
Thì đúng là mua xe mấy cái công nghệ an toàn quan trọng lắm lắm , mình cũng để ý cái thắng tự động nhưng mà thấy có vẻ như rất mập mờ về thông số chẳng hạn như Volvo thắng tự động khi ở dưới 70km/h , mấy chiếc Ford ở vn thì dưới 60km/h . Còn Mazda trong clip trên Youtube quảng cáo về cái thắng tự động này lại ghi ở 15km/h là sao , tía ai hiểu ?

Hạng B2
12/6/19
192
182
56
Mình sẽ mua Honda Civic 1.5 turbo vì động cơ Honda ngon hơn

nói về lái thì Honda hơn rõ rệt ở các phân khúc rồi bác, chỉ đắt thôi =))
cơ mà tự dưng M3 lại nâng lên đắt ngang Civic thế này thì ko ổn,
chắc là để clear stock con cũ thôi.

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Ngoại hình là cái mỗi người một ý bác ơi. Em lại thấy Civic chỉ đẹp phần đầu chứ đít xấu. Tương tự cho Mazda 3 cũng đẹp đầu xấu đít. Tổng thể em thích Cerato hơn.
hehe theo cách nhìn va đa số ae cmt trong bài này thi ngoai hình con va cam giac lái của Civic tôt nhât phân khuc C bac ơi :p:p:p:p

Tập Lái
22/3/16
26
19
3
36
Em là em thích con Elantra.. đơn giản máy nó 202 ngựa.. hì hì ^^

Hạng B1
9/11/07
83
36
23
HCM
Tôi nghĩ không nên xếp Cerato và Elantra vào mâm Ma3, Civic và Altis nữa dù cùng pk. Không phải phân biệt Hàn-Nhật nhưng Cerato với Elantra có bản số sàn với lượng người mua để chạy grab/taxi cũng đáng kể, nên doanh số nó cao là phải.