Hạng D
11/11/16
1.160
1.009
143
46
Nếu như cả 2 mẫu xe Ertiga và XL7 đều không có ga tự động Cruise control thì Xpander lại làm được điều này. Bên cạnh đó Xpander còn một số công nghệ đáng chú ý như chìa khóa thông minh, khởi động nút bấm và camera lùi. Đây chính là những điểm khiến giá bán 2 xe chênh lệch.
Em nghĩ XL7 chỉ thiếu Cruise Control thôi chứ bác?

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
chắc xpander sẽ giảm 40-50tr khi ra mắt bản mới, xpander cross ra mắt giá sẽ như xpander hiện nay để tránh dẫm chân lên nhau. Mit chắc kg dễ để mất thành quả của Xpander trong 2 năm qua đâu

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Một điều nữa là Suzuki VN làm sao để XL7 bán ít nhất tầm tầm 500xe/ tháng đều đều để có được có được thị trường phụ kiện, phụ tùng, đồ chơi phong phú như Xpander bây giờ chứ trước đây mua xe Suzuki tại VN, xe cỏ mà phụ tùng vừa hiếm vừa đắt như siêu xe thì dân tình bỏ chạy hết.

Hạng D
5/7/16
1.950
13.673
113
Xe Suzuki ngon. Mình rất thích thiết kế hiện đại, nhưng đặt trưng của Su.

Nhưng hồi xưa gọi sale, xin lái thử chiếc Grand Vitara, mà mấy ảnh "vô tâm", quên mất đã hẹn mình. Giờ ghét, hông thèm rớ vô nữa. :rolleyes:

chuẩn bác ạ..

Hồi con Vitara nhập Châu Âu j đấy. e cũng mò ra Su Phổ quang. nói chung... ko có từ j để nói.. khách coi kệ khách.. hỏi lắm mới có bạn sales ra nhòm, dắt đi coi có vẻ ko đc ưng lắm (chắc tại mặc đồ kém sang), rồi hỏi nghiêm túc có xe lái thử ko... ah có. xe ở kho phía sau. mà ko có chìa khóa @_@

Bữa sau dắt con Hayate cùi đi bảo trì..
"anh ơi xe mình đi nó có tiếng kêu lạ a b c"
"ah xe cũ nó kêu vậy hết đó a ạ"
"@_@"

Nói chung từ dịch vụ đến bán hàng e chả ưng nào. Dù xe Su khá là ngon..