Hạng B2
4/4/07
104
1
0
RE: so sánh giùm em độ cách âm của INN vs Ford Ever.

Xe Innova có hiện tượng lắc ngang nên có phần nào dễ say hơn các xe khác, xe đủ tải chở khoảng 5 người trở lên thì rất đầm và êm, lúc đó hiện tượng lắc ngang hết. Nếu ngồi băng ghế 3 thì đúng là ù thật, nếu chịu khó đi số thấp phù hợp với tốc độ thì không bị ù... có bác nào thấy thế không???

-----
:)

Hạng B2
17/5/07
128
3
0
www.hieuqua.com

Xe In có điểm là nếu để mình tự lái dùng hàng ngày thì ghế lái tư thế ngồi cực chán, hình như ghế hơi cao, vô lăng hơi thấp nên cảm giác như lái xe minibus. Khi lái xe thấy mình đúng là đang working chứ không có sự relax, em so sánh thấy còn chán hơn xe vitara, chỉ đựoc cái côn, số nhẹ hơn

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: Hieuqua.com

Xe In có điểm là nếu để mình tự lái dùng hàng ngày thì ghế lái tư thế ngồi cực chán, hình như ghế hơi cao, vô lăng hơi thấp nên cảm giác như lái xe minibus. Khi lái xe thấy mình đúng là đang working chứ không có sự relax, em so sánh thấy còn chán hơn xe vitara, chỉ đựoc cái côn, số nhẹ hơn

Nhưng nó điều chỉnh được độ cao thấp của ghế đó bác? cái củ tròn tròn ở phía bên trái ghế đấy, vô lăng gật gù, ghế ôm lưng em thấy còn ngon hơn Altis và Civic hai xe này có cái ghế hơi bè ko ôm lưng nên đi hay mỏi. Vitara là hàng hiếm nên em chưa được thử :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/4/07
104
1
0

Ghế & vôlăng Innova có điều chỉnh được cho phù hợp với vóc dáng của người lái. Bác thử chỉnh xem....

-----
:)

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: honam

FE ồn hơn IN, còn về chỗ ngồi băng 2,3 xe IN ngồi rộng hơn tiện nghi hơn.FE chỉ thích hợp đi đường sấu và tiết kiệm nhiên liệu, nhưng công suất hơi yếu 80hp. bạn em đã đăng ký mua con này bản 2007 có một số cải tiến hơn 2006. Nó nói vỏ của bản 2007 dầy hơn 2006 một ít, đến tháng 9 mới có xe, nhưng ngày xưa em đã đi con này về Sầm Sơn rồi nói chung là được, xe dòng 7 chỗ chở lên đi hơi yếu đà thì xe nào cũng bị ù. nhất là các xe cá mập ko biết các bác đã đi chưa?con này ù lắm người lái còn ko chịu được, phải về số liên tục.

Em nghĩ IN tiết kiệm nhiên liệu hơn FE chứ bác :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

FE ồn hơn IN, còn về chỗ ngồi băng 2,3 xe IN ngồi rộng hơn tiện nghi hơn.FE chỉ thích hợp đi đường sấu và tiết kiệm nhiên liệu, nhưng công suất hơi yếu 80hp. bạn em đã đăng ký mua con này bản 2007 có một số cải tiến hơn 2006. Nó nói vỏ của bản 2007 dầy hơn 2006 một ít, đến tháng 9 mới có xe, nhưng ngày xưa em đã đi con này về Sầm Sơn rồi nói chung là được, xe dòng 7 chỗ chở lên đi hơi yếu đà thì xe nào cũng bị ù. nhất là các xe cá mập ko biết các bác đã đi chưa?con này ù lắm người lái còn ko chịu được, phải về số liên tục.
cái công suất em nghĩ bác nhầm, Ford hay báo là kw chứ không phải HP, do vậy công suất của nó là 80x1.4.. cũng hơn trăm chứ không yếu đâu bác :)

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Trích đoạn: dell132

Em nghĩ IN tiết kiệm nhiên liệu hơn FE chứ bác :D
chắc bác í nói máy dầu bác ạ

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

dạ đúng thía nó là máy dầu ợ

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Em nghĩ hiện tượng ù các bác xưa nay chỉ quen ngồi hàng trên nên ... chưa quen. Theo em thì bác ngồi hàng sau FE rồi khi ngồi hàng sau IN thì thấy ... hay tuyệt. Khổ nỗi có ù thật và em nghĩ trong mức giá như vậy thì ... chấp nhận được. Vấn đề xe nào mang lại lợi ích nhiều hơn cho người sử dụng mà thôi va câu trả lời các bác cứ xem lượng xe bán ra thì rõ.

Nhân đây có bác nào biết làm chống ồn cho xe FE&IN thì như thế nào và ở hãng cũng làm có gì khác so với tự mình làm ở ngoài. Chắc hãng cõ mội vài quy trình gì đó ưu việt hơn chăng?

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

có hãng nào làm chống ồn đâu bác