Các bác thích thiết kế của mẫu Hyundai Santa Fe nào hơn?

• Hyundai Santa Fe 2021 mới

Bình chọn: 44 88,0%
  • Hyundai Santa Fe 2019 hiện tại

Bình chọn: 6 12,0%

• Total voters
    50
Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Chào bác! xe người ta thiết kế đẹp, hầm hố, chắc cú, cân đối, mạnh mẽ vậy mà bảo xăng pha nhớt. Còn gu xăng ra xăng, nhớt ra nhớt như bác chắc của Phò tủn mà thiết kế càng ngày càng đạo ý tưởng xe khác mà cụ thể là xpander mà không hài hòa, nhìn lêu khêu lỏng lẽo, rời rạc, cái mỏ dài xọc như cá dồ, doanh số sẽ ngày càng thụt lùi thôi, miết chắc lấy bao bố trùm đầu cho đỡ ngại. :D
View attachment 2233481
Bác đừng có nói bậy bác ơi cái gì mà nhái Xpander, cái xe tỷ ngoài ai lại nhái cái xe 7 chỗ giá rẻ đấy, Fortuner mới được áp dụng ngôn ngữ thiết kế của RAV4 bên Mỹ nhé, đẹp vậy mà không hiểu giống Xpander kiểu gì luôn, ạ bác!

Attachments

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Có lẽ đây là lí do dù vẫn thích nhưng người ta vẫn ngại mua xe Hàn chăng? Cảm giác của những người vừa mới mua San form 2019 khi đọc bài viết này sẽ thế nào? Yêu Huyndai hơn hay ghét hơn vì tiếc nuối?

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Có lẽ đây là lí do dù vẫn thích nhưng người ta vẫn ngại mua xe Hàn chăng? Cảm giác của những người vừa mới mua San form 2019 khi đọc bài viết này sẽ thế nào? Yêu Huyndai hơn hay ghét hơn vì tiếc nuối?
Chuận, mua cái xe mới giống y như cái xe SX 10 năm trước thì hay hơn, đỡ tiếc nuối !?!?!? :eek::D

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Tức gì bác ơi, mẫu mới ra giá nó cao chứ có rẻ đâu, trong khi bản cũ đang khuyến mãi hàng chục triệu. Chắc chắn có sự chênh lệch giá cho cái nâng cấp nên cũng không gì là ấm ức.
Lí thuyết thì ai cũng nói được bác ơi, khi nào bác vừa lăn bánh San 2019 xong và đọc tin này thì mới hiểu “sôi máu” là như thế nào, Hyundai luôn tôn trọng khách hàng “sắp mua xe” còn những khách “đã mua xe” thì coi như chấm hết.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Bác đừng có nói bậy bác ơi cái gì mà nhái Xpander, cái xe tỷ ngoài ai lại nhái cái xe 7 chỗ giá rẻ đấy, Fortuner mới được áp dụng ngôn ngữ thiết kế của RAV4 bên Mỹ nhé, đẹp vậy mà không hiểu giống Xpander kiểu gì luôn, ạ bác!
Ối dào nhìn cái mỏ phò tủn với RAV4 mới còn xấu hơn xpander bác ơi

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Chuận, mua cái xe mới giống y như cái xe SX 10 năm trước thì hay hơn, đỡ tiếc nuối !?!?!? :eek::D
Hyundai nên cân nhắc mỗi 5 năm đổi mẫu 1 lần thì hay hơn cho khách hãng cũ của họ, facelip thì mỗi 2 năm cũng hợp lí nhưng facelip kiểu này thì phản bội khách mới mua San 2019 quá :(

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Ối dào nhìn cái mỏ phò tủn với RAV4 mới còn xấu hơn xpander bác ơi
Xấu hay không tuỳ mỗi người cảm nhận, Fortuner với thiết kế mới không biết xấu hay đẹp nhưng cũng 9 người khen đẹp còn lại 1 người chê là bác ;)

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Hyundai k có được phong cách thiết kế để nhận diện (Kia còn làm được điều này) nên mổi khi xe mới ra được vài tháng là doanh số bắt đầu giảm, qua năm thứ 2 là giảm sâu, không đổi thì sao giữ được ds. Tất cả các nhãn hàng lâu năm như Santafe, Tucson, Elantra, Sonata... đều giảm nghiêm trọng so với cách đây vài năm, nhờ vào các xe all new giữ lại doanh số không thì Hyundai Kia Group không chỉ giảm từ 8tr về 7,2tr trong 5 năm qua.
Bác nói chuẩn, những con ít thay đổi thiết kế của Hyundai thì lại luôn nằm top bán chạy, đó là i10 và Accent, như Elantra đổi mẫu liên tục người ta có thích cũng không dám mua vì sợ vừa mua nó lại đổi.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Hyundai nên cân nhắc mỗi 5 năm đổi mẫu 1 lần thì hay hơn cho khách hãng cũ của họ, facelip thì mỗi 2 năm cũng hợp lí nhưng facelip kiểu này thì phản bội khách mới mua San 2019 quá :(
Phản bội gì bác ơi, không thay đổi thì chán ngắt như mấy hãng xe Nhật càng ngày càng ế. Xtrail mới ra cách đây 4 năm, CRV mới cách đây 3 năm, outlander cũng 4 năm, Fortuner cũng 3 năm, Everest form mới cũng 2 năm mà tất cả đã nhạt nhòa... Chỉ có Santafe luôn luôn hot hòn họt. Mấy hãng khác đang mơ mộng như Hyundai mà có được đâu nà.
Có lẽ nào bác xui Hyundai đi vào vết xe đổ của mấy hãng đó?
Mà đó là điều mấy hãng trên mong muốn nhất đó chứ, kẻo Hyundai lấy hết khách hàng.
:D:D:D

Hạng C
22/5/16
867
398
63
2021 đèn xấu hơn, làm nguyên đường rạch giữa