Giữa Isuzu Mu-X 2022 Premium 1.9AT 4x4 và Ford Everest Titanium 2.0L AT 4x2: Các bác sẽ chọn xe nào?

• Isuzu Mu-X 2022 Premium 1.9AT 4x4

Bình chọn: 21 55,3%
  • Ford Everest Titanium 2.0L AT 4x2

Bình chọn: 17 44,7%

• Total voters
    38
Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Cái xe quan trọng nhất là: khung gầm, động cơ, máy móc, độ bền, an toàn và tin cậy khi vận hành. Xét về cái này con MU-X ăn chặt.
Con xe đẹp, lắm option giải trí, màn hình to, nét thì khi tai nạn nó có giúp mình thoát chết không, xe bóng bẩy mà đi đường xa lăn ra chết, phải gọi cứu hộ kéo về có sướng không? Chưa kể mua phải kèm lạc, xe hỏng thì hãng đổ lỗi cho người dùng
Về độ an toàn thì mux chưa chắc đã ăn đc Everest đâu, độ bền và lành thì khả năng cao Everest xách dép cho mux

So sánh xe thì phải so sánh về công năng, hiệu suất, dẫn động....chứ giá bán chẳng nói lên điều gì.
Về độ an toàn thì mux chưa chắc đã ăn đc Everest đâu, độ bền và lành thì khả năng cao Everest xách dép cho mux
Độ an toàn thì khả năng chúng ta phải so MU-X với thánh lật Fortuner có truyền thuyết túi khí không nổ

Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
em có test drive con mux đời 2020
nó khỏe dã man
mà sale thì thái độ ko tốt, lồi lõm

• Like
Reactions: Thien Phu
Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Giá là tiêu chí đầu tiên nhé, tiền chỉ có từng đấy thì liệu cơm mà gắp mắm!
Vote + .

Mua 1 món đồ thì tiêu chí so sánh đầu tiên ko phải là giá chứ là gì nữa ....
Với 1,2 tỷ bỏ ra bạn sẽ được gì ...... cứ liệt kê ra hết thì mới hiểu vì sao nó bán chạy bên thái ....

• Like
Reactions: Thien Phu
Hạng B2
17/4/18
305
266
63
33
Theo như video review này thì Mu-X trang bị full các tính năng rồi phải không ạ? Có cái cửa sổ trời nữa thì ăn đứt hết.
cá nhân em thì chả thích cái món cửa sổ trời này tý nào, đường phố bụi bặm cả năm chả mở lấy 1 lần, lại còn nắng nôi. Chưa kể có cái ống thoát nước mà không hay kiểm tra dễ trào hết ra bên trong nội thất xe.

Hạng B2
6/9/22
132
61
28
43
cá nhân em thì chả thích cái món cửa sổ trời này tý nào, đường phố bụi bặm cả năm chả mở lấy 1 lần, lại còn nắng nôi. Chưa kể có cái ống thoát nước mà không hay kiểm tra dễ trào hết ra bên trong nội thất xe.
Mấy nhóc nhà mình lại thích cái này mới ác chứ.
Một số anh em bảo cứ mua con Ford Everest Titanium 1 cầu về mang ra Garage nó mở hết các tính năng ẩn là biến thành con cao cấp nhất của Ford Everest...
Không biết như thế nào nhỉ?