Bác đánh giá xe nào hợp lý nhất trong 3 xe ?

• Kia K3 2.0

Bình chọn: 122 42,8%
  • Mazda 3 2.0

Bình chọn: 127 44,6%
  • Toyota Corolla Altis 2.0

Bình chọn: 36 12,6%

• Total voters
    285
Hạng B2
2/3/15
117
189
43
Đánh giá đúng sự thật nhé...k3 nội ngoại thất đẹp khi nhìn lầu đầu và lần 2 trở đi quê mùa..xe hàn ko thương hiệu bằng 2 dòng kia xếp bét..mazdaz3 đẹp khi nhìn ngoại hình lúc đầu còn lần 2 lần 3 fom nhanh quê..còn nội thất chuẩn..dòng xe nhật tin tưởng hơn xe hàn nên xếp trên K3..atits..fom lần đầu nhìn đẹp có độ sang bền mắt càng nhìn càng đẹp..thương hiệunhật phụ tùng cũng ok..nội thất nhìn cũng đẹp đều đặn tuy nội thất ko đẹp bằng maz3 nhưng ko thua kém là mấy..atis xếp trên 1 tí..chứ mấy ông mua xe giờ ko rỗi mà đi tìm hiểu cái này cái nọ để mua đâu..cũng ko phải là động cơ khỏe hay gì là mua đâu..nên nhất vẫn atits..nhì mazda3 và kia 3..đó là tâm lý nhùn chung người đi mua như vậy..atist fom sang đi 5 năm vẫn thấy đẹp...nên giá nó đắt hơn và bán chạy hơn là cũng có lý do của nó chứ ko phải đùa..nó mà kém hơn thì nó đã ko có doanh số nhiều thế. Xem for đi..nội thất ốp sừn ko thiếu gì mà nhìn mãi chẳng thấy cái nào..vì xấu..civic nữa...xấu thì chẳng ai muốn cưới..ngĩ đơn giản thế này...con gái quyền quý mà có học tính tình tốt lại xinh gái sang chảnh là atits..ngoan hiền có học con nhà quyền quý tusnh tình tốt nhưng xí gái như mazdaz thì phải đứng sau..còn xấu gái còn ko phải con nhà quyền quý mà kiểu to son trét phấn cu cò. Bay nhảy như em k3 thì ai ngó. ..
Thêm 1 thánh cuồng Toy, Toy chỉ dành cho những người rủng rỉnh tiền bạc nhưng lại mù tịt về công nghệ, chỉ biết bước lên xe là lái. Mình có ông bạn, lái Altis đời 2010 lần đầu bước lên xe Hàn không biết mở điều hòa thế nào, chức năng auto để làm gì, cruise control là gì, sao xe có nhiều màn hình thế v.v.. và v.v.. thấy phát tội.

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Nhìn kết quả thăm dò -> Oser đa số chọn K3 hoặc Ma3.
Nhưng doanh số đều xách dép Altis -> Dân mua kg chơi Os :3dandap:

Đa số ng mua altis ít hoặc ko xài internet nên ....
em có thằng bạn bố mẹ lớn tuổi khuyên nên mua toy thế là nó quất con altis giờ hối hận các bác ạ.

• Like
Reactions: pcloud
Hạng C
3/3/14
733
872
93

Đánh giá đúng sự thật nhé...k3 nội ngoại thất đẹp khi nhìn lầu đầu và lần 2 trở đi quê mùa..xe hàn ko thương hiệu bằng 2 dòng kia xếp bét..mazdaz3 đẹp khi nhìn ngoại hình lúc đầu còn lần 2 lần 3 fom nhanh quê..còn nội thất chuẩn..dòng xe nhật tin tưởng hơn xe hàn nên xếp trên K3..atits..fom lần đầu nhìn đẹp có độ sang bền mắt càng nhìn càng đẹp..thương hiệunhật phụ tùng cũng ok..nội thất nhìn cũng đẹp đều đặn tuy nội thất ko đẹp bằng maz3 nhưng ko thua kém là mấy..atis xếp trên 1 tí..chứ mấy ông mua xe giờ ko rỗi mà đi tìm hiểu cái này cái nọ để mua đâu..cũng ko phải là động cơ khỏe hay gì là mua đâu..nên nhất vẫn atits..nhì mazda3 và kia 3..đó là tâm lý nhùn chung người đi mua như vậy..atist fom sang đi 5 năm vẫn thấy đẹp...nên giá nó đắt hơn và bán chạy hơn là cũng có lý do của nó chứ ko phải đùa..nó mà kém hơn thì nó đã ko có doanh số nhiều thế. Xem for đi..nội thất ốp sừn ko thiếu gì mà nhìn mãi chẳng thấy cái nào..vì xấu..civic nữa...xấu thì chẳng ai muốn cưới..ngĩ đơn giản thế này...con gái quyền quý mà có học tính tình tốt lại xinh gái sang chảnh là atits..ngoan hiền có học con nhà quyền quý tusnh tình tốt nhưng xí gái như mazdaz thì phải đứng sau..còn xấu gái còn ko phải con nhà quyền quý mà kiểu to son trét phấn cu cò. Bay nhảy như em k3 thì ai ngó. ..

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Em không thích xe Hàn,nhưng thực sự ngành ô tô cần cảm ơn các bác xe Hàn. Các bác ý thổi 1 luồng sinh khí mới vào xe hơi, kiểu như xe wave tàu bắt đầu cho một làn sóng xe máy rẻ. Em cũng có dịp đi vài chiếc xe Hàn, nhìn chung vận hành vẫn ổn, nhưng em chưa dùng lâu dài nên không đánh giá. Em mua xe cũng dựa vào đánh giá và thương hiệu, nên đã chọn Ford.
Tuy nhiên, một điều chúng ta cần nhìn nhận là các bác Toy giỏi nắm bắt vào tâm lý người Việt. Để xóa cái lối mòn suy nghĩ trong người Việt, em nghĩ cần thời gian dài. Chí ít, người đi xe cần biết mình cần gì, và thị trường có những gì.
Tuy nhiên, phần đông người sử dụng chỉ biết mình có bao nhiêu tiền, tầm đấy tiền mua dc con xe gì, chứ không cần biết xe nó có những gì :D Và bác Toy làm dc một việc nữa là tinh giản hết các thứ, chỉ cần xe có tên, lái được. Đương nhiên ít option, ít công nghệ thì ít hỏng vặt, vì hỏng vặt thì thực sự là về điện, các phần cao su, nhựa ... chứ máy móc thì rất hiếm khi hỏng, kể cả các xe cùi bắp. Thế là chiếc xe vận hành tạm ổn ( người không rành xe chỉ cần có thế, ko đi nhiều xe làm sao biết dc xe nào êm, ồn, bám đường, chống văng khi vào cua (ESP)... thế nào đâu :D ). có danh tiếng, mình có đủ tiền là mua chứ ngoài nổ máy, bật máy lạnh, vô số chạy, có biết trên xe còn có trang bị gì nữa đâu, cũng ko cần so sánh nó có hơn kém ai đâu. Và đương nhiên mua xe xong thì xe mình là ngon nhất quả đất :D
Cho nên, các bác Mãz, Hon, For... chỉ bán dc cho những người có kiến thức cơ bản, có tìm hiểu so sánh. Còn các bác ko cần so sánh, chỉ cần " người ta đi nhiều thì là xe tốt" là múc thì em chắc 10 người thì 8 người múc Toy rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/12/14
162
193
43
36
Bài viết của bác chủ yếu nói đến chuyện đẹp và không đẹp. Mà chuyện đó là tùy vào mắt mỗi người bác ạ. Cứ như em, phân khúc C là em thấy Focus đẹp nhất, ngang đó là M3, thấp hơn tí là K3, thấp hẳn hơn là Altis, chót cùng là Civic:D
Còn thiết kế nội thất như bác nói à, theo em thì Altis sao có cửa được nhỉ? Không thể chối cãi rằng Altis đã cải thiện đáng kể thiết kế ngoại thất, nhìn đẹp hơn hẳn, nhưng nội thất thì ... Nói xấu thì không đúng, nhưng có lẽ chưa thật sự hài hòa. Và em không kết nhất ở nội thất Altis là bảng tablo dựng đứng gần như 90 độ. Nhìn hao hao giống xe thời trước :D
Vài tháng trước diễn đàn Otofun có tổ chức bình chọn chiếc xe làm hài lòng chủ ở tất cả các phân khúc kéo dài vài tháng. Bác biết sao ko? Trong list bình chọn đó, không chỉ riêng Altis mà không hề có một chú Toyota nào lọt vào danh sách cả (bác có thể qua Otofun để xem kết quả). Ví dụ, phân khúc B đứng đầu là Fiesta, phân khúc C là Mazda 3, phân khúc D là Maz6. Cá nhân em nghĩ, đánh giá này đúng hơn con số về doanh số. Vì doanh số cao ==> bán được xe nhiều, nhưng chắc gì trong 100 người mua ấy, người ta hoàn toàn hài lòng mà không hề chạnh lòng suy nghĩ: "phải như...", "ước gì...", "giá như..." đúng ko bác nhỉ?

Hạng D
25/9/14
2.736
2.911
113
33

Đồng ý với ý kiến của bác này. Càng nhìn K3 tôi càng thấy nó quê. Nhận xét về 2 xe còn lại cũng giống ý tôi. Tôi chỉ ghét Toy 1 điều duy nhất là nó định giá quá cao.
Mà bác phát biểu kiểu này bị mấy bác mê xe Hàn chém là đúng rồi. Nhưng mà phát biểu kiểu như "ếch ngồi đái giếng" thì giống mấy em mê Kpop quá --> đụng chạm vô thầng tượng của mình là chết sống í.
.

Tập Lái
7/1/15
49
46
18
Hà Nội
Thiết kế thì Kudo của Mazda3 vẫn đẹp nhất phân khúc.
K3 trang bị tận răng tiếc cái gắn mác xe Hàn. Gắn mác Toy chắc ngập đường Việt nam.
Nhưng nói vậy thôi. Chứ các bác đọc xong khen K3 tấm tắc nhưng vẫn mua Altis như thường.

• Like
Reactions: Pinga and cuongf11
Hạng B2
2/3/15
117
189
43
Đa số ng mua altis ít hoặc ko xài internet nên ....
em có thằng bạn bố mẹ lớn tuổi khuyên nên mua toy thế là nó quất con altis giờ hối hận các bác ạ.
Bác nói bạn bác bán lại cho thánh Toy donghochutin trên kìa, không chừng còn lời đấy.

• Like
Reactions: Xuan Thanh