Các bạn sẽ chọn dòng xe nào?

• Kia Sorento 2.2L Signature AWD

Bình chọn: 90 78,9%
  • Toyota Fortuner Legender 2.8L 4x4

Bình chọn: 24 21,1%

• Total voters
    114
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Các bác cứ kỳ thị xe Hàn dùm e, cũng đừng có ai bảo vệ xe Hàn dùm e. Để có dịp mua xe e mua đc xe đúng giá trị ạ có khi còn rẻ hơn. Chứ ai cũng đội nó lên đầu như Toy thì giá nó sẽ ngáo đấy ạ!
Con đang kị thị mà giá cũng cao, đội lên đầu như toyota ko biet sao mua lun:))

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Tôi k kiếm cơm nhờ xe. Nhưng tôi đi nhiều và thường đi những khu như bán đảo Cà Mau, tứ giác Long Xuyên. Cụ đi những nơi đó đi rồi thấy sự lợi hại của 4 tủn khung gầm rời 4x4 từ cầu sau.
Sắp tới sẽ đi nhiều khu vực đông nam và tây nguyên, hy vong đường xá ổn.
Do em chỉ đi ở SG là chính, nên không có nhu cầu đi vào mấy chỗ đường xấu, đường rừng, đường nông thôn.
Còn những chỗ bác hay đi thì đúng là đi bán tải, everest hay fortuner hợp lý hơn.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Do em chỉ đi ở SG là chính, nên không có nhu cầu đi vào mấy chỗ đường xấu, đường rừng, đường nông thôn.
Còn những chỗ bác hay đi thì đúng là đi bán tải, everest hay fortuner hợp lý hơn.
đường saigon còn quá cha mấy cái đường kia, ngập toàn trên nữa mét !!!! có con nào dám lội nước như con Phò mã ko ?

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Các Bạn cho hỏi ngoài lề tí vì Mình ko rành! Thấy ở Vn còn có con Rush của Toy nữa, vậy nó nằm ở mâm nào so với Fortuner và con Cross mới? Thanks!
Con Rush này thì giống là MPV lai SUV, 1 dạng CUV khác giống XL7 của Su
Sò là CUV
Phò là SUV
bạn tìm hiểu MPV SUV CUV thì sẽ thấy rõ

Hạng B2
12/5/16
151
43
28
33
Tầm tiền này thì có nhiều lựa chọn, KIA định giá cao hơn các hãng khác có lẽ là 1 sai lầm

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
đường saigon còn quá cha mấy cái đường kia, ngập toàn trên nữa mét !!!! có con nào dám lội nước như con Phò mã ko ?
Ngập 20cm thì xe gì đi cũng được chứ còn ngập kiểu 1m thì miền núi nhiều khi cũng ngập, xe gì cũng chết.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: singapore12
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
2 con ngáo giá! nhưng chọn thì chọn Fortuner! đường dài mới biết sức ngựa !
hệ thống treo trước sau của Fortuner ngon hơn, đi đường xấu ngon hơn ! có camera 360, đạt đc momen xoắn cực đại sớm hơn, momen xoắn lớn hơn, máy mạnh hơn ! thương hiệu lớn hơn ! giá mắc hơn !
má ơi, treo phụ thuộc sau, vào cua nó bẻ sườn người ngồi băng sau muốn gãy xương chứ ở đó mà đi so với treo sau multi-links của Sò. :eek::eek::eek:

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
22/2/16
102
52
33
36
Thời gì rồi mà còn so sánh nhật hay Hàn...khách hàng họ tự biết đánh giá? Nếu nó không tốt thì người việt không mua nhiều đến thế, không khiến mấy ông toy hay honda đái ỉa không yên.

Sò định vị giá với option này hướng đến ng mua để chảy nghiệm sự đầy đủ và KH cần gì đó mới, trẻ trung và KH có tiền, không cần phải đi đồi núi, lội nước... còn phò xây cái bản này để bán đc mấy bản thấp, nên toy nó không quan tâm là bản này có ai mua hay không, chủ yếu lùa dân thích mỗi cục máy gọi là bền và yêu thích thương hiệu, mua chạy dịch vụ thôi, hay gọi mua chiếc xe là thành tựu cả đời. Còn em xe mua đi 4-5 có gì mới hơn để đổi thì cái gì đẹp, xịn thì chơi. Và rõ ràng khi nhìn thấy qua đối tượng KH mua xe Huyndai hay Thaco nói chung khác với ng mua xe toyota.