Tập Lái
25/12/18
14
2
3
33
Bình Dương
Video dưới là sự so sánh giữa 2 chiếc xe khá hot hiện tại, đó là Mazda3 2019 và Honda Civic 2019. Có người bảo em rằng đây là màn so sánh khá khập khiển và có phần không fair play với Honda Civic vì Mazda3 được xem là dòng xe cao cấp. EM khá khó hiểu Mazda3 2019 có được xếp vào dòng se cao cấp không. Nên em viết bài này xin các cao nhân ở đây chỉ bảo. Em thích xe, chứ mếu có tiền mua xe hihi. Đừng vùi dập mơ ước của em nha các bác.
Video em xem được trên Youtube các bác xem qua rồi giúp em giải ngố. Cảm ơn các bác nhiều, chúc toàn thể các bác ở Otosaigon năm 2019 thành công phát đạt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
bác nào cần đặt Civic 2019 thì alo cho e nhé, ưu tiên xe về là giao và luôn:

Hotline: 0909.881.852

Hạng B1
9/10/16
73
9
8
41
Đầu m3 công nhận đẹp thật nhưng em lại không ưng cái đuôi em này. Em civic nhìn tổng thể hài hòa và ổn định hơn. Chưa kể civic mới có nhiều cải tiến về ngoại hình nên nhìn nó nổi bật.

Tập Lái
4/10/16
41
2
8
36
Về thiết kế mỗi con một gu, đầu m3 tạo cảm giác xe hạng sang thật nhưng cái đuôi đúng là ko phải gu của em. Civic mới thì em đang hóng xem thực tế ntn. Thay đổi một số chi tiết khiến em này nhìn mạnh mẽ hơn rất nhiều, thể thao nhìn nó đồng bộ hơn.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
So sánh không hợp lý vì bản M3 hatchback mà. Nhưng dù sao cũng rất đẹp, tùy theo phong cách mỗi người mà có nhận xét khác nhau. M3 ăn đứt về khoản nội thất á. hihi, nhưng biển số bản mới mang xuống thấp quá nên có vẻ hơi mất điểm.

Tập Lái
6/10/16
33
8
8
45
Mazda trước h vẫn là hãng xe phổ thông thôi, anh m3 cũng như civic đều là sedan C, thiết kế 2 con này hướng tới 2 đối tượng khác nhau. Trong khi mazda hướng tới mấy cụ thích dáng là lạ, nhìn sang chảnh thì con civic hướng về kiểu đô thị hiện đại mang yếu tố thể thao hơn. Cụ thể ntn thì đợi civic mới về các cụ review rõ mới biết,

Tập Lái
6/10/16
31
5
8
39
Màu đỏ em m3 nhìn đẹp hơn nhưng tổng thể thì anh civic vẫn cân bằng các yếu tố khung xe, kiểu dáng và màu sắc.

Hạng B1
6/10/16
75
13
8
41
Ko biết m3 mới có thay đổi gì ko, nhưng civic thì có mấy điểm khiến bản thân em hóng khi em nó về. Thiết kế nhìn càng mạnh (trong khi con hiện tại cũng ko thể chê về thiết kế rồi), RS về thêm sắc đỏ thì càng nhìn hừng hực khí thế hơn :))

Tập Lái
9/10/16
47
4
8
33
Hai em highlight của dòng C, em nào cũng có sức hút và pk khách hàng nhất định riêng civic em thấy các cụ tầm 30s đi là vừa đẹp. Con mới phần ngoại thất nhìn rất đồng bộ, phần đuôi bộ đèn làm bo góc nhìn ấn tượng

Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
Đầu m3 công nhận đẹp thật nhưng em lại không ưng cái đuôi em này. Em civic nhìn tổng thể hài hòa và ổn định hơn. Chưa kể civic mới có nhiều cải tiến về ngoại hình nên nhìn nó nổi bật.
M3 hay thiết kế mazda nói chung em thấy đều nhìn hút ở phần đầu xe, nhưng tới đuôi xe thì cảm giác lại bị tụt. Cả 2 em đều đang ngóng, nhất là civic mới sắp về. Có nhiều sự thay đổi, để xem thực tế như thế nào.