npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Em mới lấy con out 2.0 lăn bánh total có 875tr bản cùi nhưng option đủ dùng có auto auto hold qua tuần lấy cũng nôn lắm a ạ, giá vại hơn hai con này hong a :D
Outlander luôn là xe ngon nha
Giá vậy tốt rùi
CX5 2019 mình mua bản Luxury xong hết là 1010, hihi
Giá giờ ngon choét

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Em thấy con out dáng nhìn đẹp mà a nhìn Man, chỉ không thich nội thất của nó nhìn già quá riết rồi cũng quen thôi à :D.
Outlander ko đẹp, nhưng cũng ko xấu, e cũng đang ngó con out premium 2.0, bác nhớ retrofit xe full tính năng nha

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Outlander luôn là xe ngon nha
Giá vậy tốt rùi
CX5 2019 mình mua bản Luxury xong hết là 1010, hihi
Giá giờ ngon choét
Trước tết e hỏi bản này tầm 950tr lăn bánh nay thấy nó đang giảm rồi trừ hết khuyến mãi mới được giá này, lúc đầu định mua xe cũ toàn giá trên trời mấy ông bán xe cũ chắc dễ gì biết giá xe mới nó xuống vậy.

• Like
Reactions: npt
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Trước tết e hỏi bản này tầm 950tr lăn bánh nay thấy nó đang giảm rồi trừ hết khuyến mãi mới được giá này, lúc đầu định mua xe cũ toàn giá trên trời mấy ông bán xe cũ chắc dễ gì biết giá xe mới nó xuống vậy.
Giá xe cũ theo không kịp đâu
Mà theo kịp cũng không theo vì xót quá
Nói tới mua xe cũ thì tùy xe tùy đời mà sẽ có điểm rơi tốt nhất khi mua
Chúc mừng bác mua chiếc Outlander này giá quá tốt. Xe trường dáng và đẹp kiểu càng ngắm càng yêu, hihi

Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Em mới lấy con out 2.0 lăn bánh total có 875tr bản cùi nhưng option đủ dùng có auto auto hold qua tuần lấy cũng nôn lắm a ạ, giá vại hơn hai con này hong a :D
Bác đánh giá hàng ghế thứ 3 ntn? e thấy hình như nó hơi hẹp và ko có cửa gió làm mát?

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
nào cục pin dc Toyvn bảo hành 9 năm như abroad thì nên mua Cross...

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Bác đánh giá hàng ghế thứ 3 ntn? e thấy hình như nó hơi hẹp và ko có cửa gió làm mát?
Dòng cuv thì bac đừng mong hàng ghế thứ 3 rộng được người ~165 như vợ e ngồi thấy thoải mái hơn, nhưng dù sao gì có thêm 2 chổ cũng lợi đi 5 người thì gập hàng thứ 3 lại để đồ sướng lun.
Out đời này đã nâng cấp hàng ghế thứ 2 có cửa gió làm mát rồi bác nhưng dàn lạnh Mit thì bac yên tâm chừng vài phút là quíu hết lun.

Giá xe cũ theo không kịp đâu
Mà theo kịp cũng không theo vì xót quá
Nói tới mua xe cũ thì tùy xe tùy đời mà sẽ có điểm rơi tốt nhất khi mua
Chúc mừng bác mua chiếc Outlander này giá quá tốt. Xe trường dáng và đẹp kiểu càng ngắm càng yêu, hihi
Thanks bac nhoen ! Em coi xe cũ đời 20 họ bán 830 840tr odo 5k 10k nhưng chưa chắc đúng km à, tự nhiên lên hãng hỏi thử thấy sale báo giá rồi em kêu trừ km bảo hiểm.. Ra giá đó mặn quá cọc lun.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/4/12
24
6
3
Giá thơm thật

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Bản Hybrid, động cơ xăng của nó chạy theo chu trình atkinson, tận dụng tối đa công năng từ việc đốt cháy nhiên liệu (ít hao xăng) nhưng bù lại công suất và lực kéo không được lớn. Đó là lý do tại sao động cơ xăng trên xe mid-hybrid tiêu thụ chỉ bằng 1/2 so với xe động cơ thuần đốt trong, dù động cơ vẫn phải chạy để kéo máy phát điện sạc cho cục pin.
Xe có động cơ thuần đốt trong thường sử dụng chu trình otto hoặc mix 2 chu trình này lại (bằng các loại công nghệ valve biến thiên). Thay đổi chu trình đốt ở các thời điểm/tua máy khác nhau để đảm bảo lực kéo hoặc tiết kiệm nhiên liệu. Chu trình otto cho ra công suất/lực kéo lớn hơn (với cùng dung tích cylinder).
Bạn sai rồi. Chủ yếu động cơ xăng giành 1 phần công suất để sạc điện. 97hp là công suất tối đa mà động cơ xăng chạy trực tiếp vào xe, phần còn lại được chuyển sang chế độ sạc

Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Bạn sai rồi. Chủ yếu động cơ xăng giành 1 phần công suất để sạc điện. 97hp là công suất tối đa mà động cơ xăng chạy trực tiếp vào xe, phần còn lại được chuyển sang chế độ sạc
Vậy thì có gì sai? Tôi nói phần lớn thời gian động cơ vẫn phải nổ để sạc cho cục pin (nhưng vẫn tiết kiệm xăng hơn nhờ chu trình đốt và cách vận hành của chiếc xe), chứ tôi có nói là nó không kéo chiếc xe chạy (khi cần) đâu?