Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Mazda6 tuổi gì so với VinFast Lux A về mặt cốt lõi như khung gầm, động cơ, hệ truyền động, khả năng vận hành! Mấy cái options màu mè kia thì em không quan tâm tơi!

Quan điểm em nó thế! Nhận gạch đá, chứ phang thẳng vào!

Hạng D
15/9/17
2.747
2.133
113
39
Mazda6 2020 mới đã chính thức ra mắt tại thị trường Việt. Hãy cùng so sánh phiên bản hàng đầu của Mazda6 mới có giá bán 1,049 tỷ đồng với mẫu VinFast Lux A2.0 bản tiêu chuẩn đang có giá 1,179 tỷ đồng, đang có mức chênh khoảng 30 triệu đồng.”
Cái gi cũng đúng chỉ có giá trong bảng so sánh là sai, chỉ có vậy.

Tập Lái
1/9/15
40
25
19
40
ôi giời, trc bà xã em đi mazda 6 say chết cha, giờ chuyển sang lux A đi xuyên việt chả thấy kêu mệt gì. Còn lái thì vô lăng mazda 6 nhẹ nên trong đô thị thì đỡ mỏi tay, Lux A vô lăng nặng nhưng lên cao tốc thì yên tâm lắm. Mà giờ vần nặng quen rồi chuyển sang nhẹ lại ko thích nữa.

• Like
Reactions: Tony_Do1977
Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Mazda6 tuổi gì so với VinFast Lux A về mặt cốt lõi như khung gầm, động cơ, hệ truyền động, khả năng vận hành! Mấy cái options màu mè kia thì em không quan tâm tơi!

Quan điểm em nó thế! Nhận gạch đá, chứ phang thẳng vào!
Lux chỉ để so sánh ngang tầm giá cho vui thôi, bác nói chính xác đó
Còn về chất lượng chỉ có xe châu Âu như Merc, BMW, Audi, Porsche, Volvo mới xứng ngang chứ xe Nhật, Hàn không có cửa kể cả Lex, Infi, Accu
Các bác OS nên ưu tiên đến VIN nhé

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Ý mod là gì mà nói Lux A cao giá hơn mà lại đưa trong bài thấp hơn?
Mua lần đầu hoặc chỉ có 1 chiếc thì mình mua M6, còn mua trải nghiệm thêm thì mình mua LuxA. Hy vọng mình sớm đủ tiền mua con Lux

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Ý mod là gì mà nói Lux A cao giá hơn mà lại đưa trong bài thấp hơn?
Mua lần đầu hoặc chỉ có 1 chiếc thì mình mua M6, còn mua trải nghiệm thêm thì mình mua LuxA. Hy vọng mình sớm đủ tiền mua con Lux
Tầm tiền mua con Mazda6 full bác mua được con Lux A base! Ý em như vậy hết!

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Lux chỉ để so sánh ngang tầm giá cho vui thôi, bác nói chính xác đó
Còn về chất lượng chỉ có xe châu Âu như Merc, BMW, Audi, Porsche, Volvo mới xứng ngang chứ xe Nhật, Hàn không có cửa kể cả Lex, Infi, Accu
Các bác OS nên ưu tiên đến VIN nhé
Khen Vin cũng khen khéo khéo thôi kẻo bị ăn chửi, kẻo bị nói “nâng bi” đấy bác ơi, ngẫm cũng lạ, người Việt cuồng hàng Việt cũng không yên được với các bố.
Khẳng định chắc nịch lại 1 lần nữa, Mazda6 thua LuxA về TẤT CẢ MỌI MẶT (nếu bỏ qua thương hiệu)
Đây lại là 1 bài so sánh vui giữa hạng D và hạng E

• Like
Reactions: Tony_Do1977
Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Camry vẫn có đẳng riêng của mình mà các em khác chưa có được.
Đúng là như vậy luôn bác ạ. Thằng vào VN trước thì nó có cái hay riêng của nó. Không cần biết Cam thua kém LuxA về mặt nào, nhưng nếu tôi mua Cam tối về tôi ngủ ngon hơn LuxA :rolleyes:
Cái độ tin cậy nó khó gây dựng cực kì, mà một khi đã có độ tin cậy độ ổn định rồi thì xe anh có là cái thùng tôn khách hàng vẫn muốn mua.