Nên chọn xe nào?

• Total voters
    24
Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Hình như bản 2.5 có cái logo Ghia mà bản 2.0 ko có thì phải, anyway, hồi 2004 mà bản 2.5 đã có EBD và BA rồi nhỉ, em tưởng ko có chứ, vậy là ngang với mấy xe bây h rồi còn gì nữa nhỉ.
So sánh Mondeo 2.0 2005 và Mondeo 2.5 2005

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/12/11
811
69
28
Cái Mít của xe cũng khác nhiều thứ l;ắm nha các bác, mời các bác soi thử:
So sánh Mondeo 2.0 2005 và Mondeo 2.5 2005

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Em chém gió phát: Theo em biết thì trong 17 hay 19 loại hệ thống điện tử mà Mông ghẻ hiện có (bữa bên benhvienoto dùng máy kiểm tra để quét lỗi điện tử trên xe), em có xem, thì có bao gồm 4 cái quan trọng sau:
+ Chống bó cứng phanh (ABS)
+ Phân bố lực phanh điện tử (EBD)
+ Trợ lực phanh khẩn cấp (EBA)
+ Tự động cân bằng điện tử (ESP)
Bữa nhân ngày hội chăm sóc xe, em wưởn wá nên phi đến để scan lỗi điện tử xem có bị gì không.. thì bên benhvienoto sau khi dùng máy scan cho ra kết quả âm tính hết, từ bữa đó em chạy an tâm hẳn :D... Có mấy em Innova lỗi tè le hột...dưa. 1 Bác Bim và 2 bác E250 khác passed as well.
Tuy nhiên vụ Túi khí mông đau đã trở thành huyền thoại, xe banh xác trước đoàn tàu, nhưng túi khí vẫn còn nguyên, phải công nhận "Túi khí Mông đau bền thiệt" :D. Em nghĩ người dùng mông đau chắc khó có cơ hội được hưởng túi khi Mông lắm.
Các bác rảnh cũng nên đi quét xem hệ thống điện tử v2 mình có work kg nhé, scan xong, nếu lỗi nhẹ máy quét có thể fix dc ngay giống như quét virus computer vậy :D.. Nếu gặp lỗi lớn thì bó tay, chỉ có 2 giải pháp: Vào hãng thay sửa hoặc... bán xe :D

Sự khác nhau giữa xe kg có ESP và có ESP - như các bác đã biết, em chỉ xin phép show lại chút cho vui thôi:

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Em chém gió phát: Theo em biết thì trong 17 hay 19 loại hệ thống điện tử mà Mông ghẻ hiện có (bữa bên benhvienoto dùng máy kiểm tra để quét lỗi điện tử trên xe), em có xem, thì có bao gồm 4 cái quan trọng sau:
+ Chống bó cứng phanh (ABS)
+ Phân bố lực phanh điện tử (EBD)
+ Trợ lực phanh khẩn cấp (EBA)
+ Tự động cân bằng điện tử (ESP)
Bữa nhân ngày hội chăm sóc xe, em wưởn wá nên phi đến để scan lỗi điện tử xem có bị gì không.. thì bên benhvienoto sau khi dùng máy scan cho ra kết quả âm tính hết, từ bữa đó em chạy an tâm hẳn :D... Có mấy em Innova lỗi tè le hột...dưa. 1 Bác Bim và 2 bác E250 khác passed as well.
Tuy nhiên vụ Túi khí mông đau đã trở thành huyền thoại, xe banh xác trước đoàn tàu, nhưng túi khí vẫn còn nguyên, phải công nhận "Túi khí Mông đau bền thiệt" :D. Em nghĩ người dùng mông đau chắc khó có cơ hội được hưởng túi khi Mông lắm.
Các bác rảnh cũng nên đi quét xem hệ thống điện tử v2 mình có work kg nhé, scan xong, nếu lỗi nhẹ máy quét có thể fix dc ngay giống như quét virus computer vậy :D.. Nếu gặp lỗi lớn thì bó tay, chỉ có 2 giải pháp: Vào hãng thay sửa hoặc... bán xe :D

Sự khác nhau giữa xe kg có ESP và có ESP - như các bác đã biết, em chỉ xin phép show lại chút cho vui thôi:
Mondeo đâu có món này đâu bác : Tự động cân bằng điện tử (ESP). hok lẽ em nhầm sao ta:3dxxx:

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
:3dgoidien: bác call đến trung tâm confirm giúp em vụ này... chả lẽ máy test sai hoặc NV chém gió em.. :eek:

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Hình như Mon cũ ko có ESP đâu bác N4S, nhưng nhờ có hệ thống thanh giằng cân bằng kép phía trước nên vào cua khá ok bác ạ. Thực ra xe sedan như Mon, gầm thấp, trọng tâm thấp nên ko có ESP thì có lẽ cũng ko đến nỗi nào.

• Like
Reactions: Need 4 Speed
Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Cái đèn ESP xe em chưa bao giờ sáng dù nó có hình dáng mờ mờ trong đồng hồ + thiếu mất cái nút on/off ESP => không có ESP đâu.
Còn EBD, BA, ABS thì em có "may mắn" trải nghiệm rồi. Ơn trời là cái xe cỏ có mấy món đó !!!!!!!!

Tập Lái
2/1/15
8
0
1
51
Mình chưa đi xe lần nào, nghe nói Modeo 2.5 chay sướng lắm. Tầm 350-400tr chắc không tìm được em nào hơn ngoài Ford Mondeo. Đang nghía còn này:

http://raovatxehoi.com.vn/ban-xe-ford-mondeo-/mondeo-aid62902

Thú thật mình cũng không rành về xe lắm, không biết bên các Đại Lý của Ford có nhận kiểm tra xe cũ không? ... sợ mua về rồi gặp xe đâm, đụng ... thì kẹt.

Bác nào biết thêm chỗ nào cần bán thì giới thiệu thêm cho mình nha.

Các Bác xem tư vấn giúp
Mình ở BH Đồng Nai