Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Em gõ nhầm! cám ơn bác :D
Bác kiểm tra thêm 4x4MT?
E xem tổng quan là Phi có 5 bản, vào trang của họ thì chỉ có 4x2MT chứ không có 4x4MT (vì e hay đi ngắm nghía đội 4x4MT)

Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Tôi nghĩ thông số chắc có sự sai lệch gì đó vì ngồi vào không gian con Fortuner rộng rãi hơn so với con Trailblazer. Còn con Terra này thì tôi nghĩ nó phải rộng nhất chỉ có điều thiết kế nội thất giống hệt con bán tải Navara tôi đang đi, nó hơi xấu hơn 2 mẫu còn lại nhưng được cái không gian sẽ rộng rãi và trông thiết kế nó cũng bề thế đấy ạ.
SUV thì đều trên cơ sở khung gầm Pick-up, con này trên cơ sở Navara (thế hệ thứ 3, bắt đầu từ NP300) nên nội thất nó chắc sẽ na ná như xe bác là đúng rồi. Con Pick-up bác chạy là loại nào và ổn không bác, e hỏi để nếu Terra về thì đã có sẵn đánh giá trước.

Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Máy dầu Navara có động cơ mới 2.3 từ năm ngoái, vậy mà vẫn dùng động cơ 2.5 cũ cho xe này nhỉ.
Em thấy thiết kế Terra cả nội ngoại thất đều buồn tẻ, xác định đánh vào phân khúc thương mại thì cứ cạnh tranh về giá là thắng, option ko quan trọng. Navara chứng minh như vậy rồi!
Động cơ 2.3 thì phải TT (turbo kép) mới hơn con 2.5 (đời mới nhất) lắp trên Terra (cùng max output và max torque) ở chỗ đạt max output ở vòng tua thấp hơn và đạt max torque ở 1 dải. Nhưng 2.3 TT thì có thể (suy đoán cảm quan) ồn và rung hơn 2.5 vì TT và tỷ số nén cao hơn chút.
--------------------
16/08/2018 Thailand đã ra mắt lắp động cơ 2.3 twin turbo.
Vậy về VN sẽ theo cấu hình Phil và Indo hay Thai? Các bác dự đoán xem hướng nào.

Chỉnh sửa cuối: