Tập Lái
3/1/18
41
31
18
Em không biết US sao chứ bên EU bọn em Hyundai từ lâu cũng được thị trường yêu chuộng lắm. Các dòng Sonata hay StF cũ bên đây chạy rất nhiều.
nhưng mà so với mấy anh nhật kia thì k thể gọi là nổi bật được, vẫn xếp vào chiếu dưới. Nói chung đó chỉ là cảm nghĩ của em thôi còn thực tế thì em không biết :p:p
Em thì chẳng có sũy nghĩ xe nhật xe hàn gì cả, cũng đang nghía con San này mai mốt đổi qua gầm cao sẽ nghĩ đến nó đầu tiên:D

Hạng D
15/11/13
3.843
4.663
113
nhưng mà so với mấy anh nhật kia thì k thể gọi là nổi bật được, vẫn xếp vào chiếu dưới. Nói chung đó chỉ là cảm nghĩ của em thôi còn thực tế thì em không biết :p:p
Em thì chẳng có sũy nghĩ xe nhật xe hàn gì cả, cũng đang nghía con San này mai mốt đổi qua gầm cao sẽ nghĩ đến nó đầu tiên:D
Riêng ở EU này Camry với Accord đã dừng bán mà SOnata vẫn ra bản mới đều đều đó bác :D.

Bac đợi em này ra, đảm bảo mấy em chưn dài của mấy hãng khác sẽ giảm giá kha khá, lúc đó cũng có nhiều lựa chọn cho bác tha hồ lựa :D.

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Ý B
Chưa nói đến đẹp xấu nhưng đúng là xe Hàn không có sự kế thừa, dòng xe sau không còn 1 chút nào của dòng xe trước. Sự còn lại duy nhất có lẽ chỉ là cái tên! Chả ai nhìn xe mới mà bảo đây là santafe nếu không biết trước!
Vậy Bác thấy Toyota Altis mới và cũ nếu ko gắn logo thánh vào thì nhiều Bác sẽ phán là xe Hàn xẻng màu mè đấy.... Hay Honda Civic, CRV cũ và mới chắc cùng Mẹ khác Cha đấy nhỉ ?

Tập Lái
3/1/18
41
31
18
Ý B
Vậy Bác thấy Toyota Altis mới và cũ nếu ko gắn logo thánh vào thì nhiều Bác sẽ phán là xe Hàn xẻng màu mè đấy.... Hay Honda Civic, CRV cũ và mới chắc cùng Mẹ khác Cha đấy nhỉ ?
Cái tâm điểm nó nằm ở cái logo đó bác, khi bác đã đứng ở tầm cao thì bác có cái vị thế khác. Em không chê xe Hàn, thích nhiều option như xe Hàn hơn mấy chiếc xe Nhật bán ở VN lắm chứ, cái em đang nói ở phía trên là đang bàn ở góc độ chiến lược kinh doanh của họ. Về độ mạnh thương hiệu chắc bác k thể chối với em là Huyndai so với Honda hay Toy được đúng không. Sản phẩm của họ thực sự đã tiếp cận với xe nhật rồi nhưng vẫn không thể thực sự vượt hơn hẳn cái bóng của các ông lớn Nhật được, cái họ cần ở đây là 1 sản phẩm thực sự cách mạng để đánh mạnh vào tâm lý người dùng, thu hút người dùng thực sự. Do đó các sản phẩm họ thay đổi toàn diện mà chưa định hình 1 đường nét kế thừa chuẩn mực, họ vẫn đang đi tìm nó. Mà nói thật ra ngoài mấy hãng Đức hay các hãng xe sang thì mấy xe tầm trung có con nào kế thừa các thiết kế qua nhiều đời đâu, vài đời là có thể đổi rồi chỉ là sản phẩm đó có đáp ứng thị hiếu người dùng hay không thôi.

Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
Ý B
Nhìn con Civic 2018 mới ghê.

Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Hóng.. Fe mới nội thất và ngoại thất đều đẹp hơn bản cũ. Câu hỏi: khi nào về VN và giá bao nhiêu :cool:

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Cái xe Sta Fe có thể nó xê xích về nội thất, kiểu dáng khi ss với xe của Toyota cùng phân hạng. Chứ cái máy dầu của nó là số 1. Năm 2008-2009, máy dầu diesel được chế tạo và sử dụng công nghệ của Huyndai trên con Santa Fe được xếp đứng đầu thế giới. Ai rảnh thì google giùm.