Hạng B2
18/1/14
483
193
43
Anh bàn cái gì thì làm ơn biết về nó chút xíu!!
Option Ford Ecosport ngon hơn Vitara2015 được cái gì? Thôi thưa luôn với anh là Eco chắc chắn thua Vitara về option!!
!!Anh tìm được ở đâu trên nước VN này Vitara 2015 có bản 4x4???
Được một điểm là giá của Eco rẻ hơn đến >100 triệu và chính sách bán hàng của SU không rõ ràng, thông tin mà sale SU đưa ra không chính xác......nên cũng đáng để suy nghĩ!!!
Em nhầm bác à, em vit này có 1 cầu thôi

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Anh bàn cái gì thì làm ơn biết về nó chút xíu!!
Option Ford Ecosport ngon hơn Vitara2015 được cái gì? Thôi thưa luôn với anh là Eco chắc chắn thua Vitara về option!!
!!Anh tìm được ở đâu trên nước VN này Vitara 2015 có bản 4x4???
Được một điểm là giá của Eco rẻ hơn đến >100 triệu và chính sách bán hàng của SU không rõ ràng, thông tin mà sale SU đưa ra không chính xác......nên cũng đáng để suy nghĩ!!!
Khác khả năng lội nước nữa bác, Eco 55cm, Vit không thấy nói, chắc 20cm là ngập ống xả rồi.

Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Khác khả năng lội nước nữa bác, Eco 55cm, Vit không thấy nói, chắc 20cm là ngập ống xả rồi.
khoảng sáng gầm của Eco là 20cm, của Vitara là 18.5 cm nha bác. Bác muốn xem thêm thông tin thì có thể trở lại từ trang 1 để coi thêm đánh giá của mọi người

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
khoảng sáng gầm của Eco là 20cm, của Vitara là 18.5 cm nha bác. Bác muốn xem thêm thông tin thì có thể trở lại từ trang 1 để coi thêm đánh giá của mọi người
Em không nói tới khoảng sáng gầm bác ơi.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.982
113

Khoảng sáng gầm của Vitara là 185 (mm) thấp hơn 15mm so với Ecosport là 200. Về lý thuyết thì khoản lội nước vitara chỉ kém Eco 1,5 cm. ( không đáng kể ).. còn thực tế thì chưa ai so sánh!!
M6. đã nói về tổng thể thì Vitara hơn Eco. Tuy nhiên không may mắn là Vitara lại kém Eco xa ở những điều không kém phần quan trọng đó là Giá và .. cung cách bán hàng!!!!!:)

Hạng D
14/8/11
4.167
87.982
113
Không biết Vitara bán được mấy chiếc rồi, còn nhớ lúc mới ra các sale làm giá lắm. Tôi cũng định mua và tìm hiểu Vitara lúc còn bên Hungary kìa. Nhưng gặp mấy cha sale như holigan206 quăng lựu đạn quá nên chạy luôn. Ghét sale nên ghét cả suzuki mặc dù xe máy có đủ loại GZ150, Viva, nhưng xe oto dùng hãng khác. Thiết nghĩ các bạn sale như holigan206 gì đó nên xem lại cách bán hàng và tư vấn cho khách lúc thực tế và trên diễn đàn. Vì không ai mà mua xe khi không có sự tìm hiểu trước, đa số người mua xe là có tiền mà có tiền thì họ đâu muốn mua cục tức.

Thực tình mà nói M6. đã chờ em Vitara này từ những ngày đầu khi nó được giới thiệu ở nước ngoài ( cũng như mong CX3 và HRV vậy ) vì nó phù hợp với mục đích sử dụng ( sử dụng hàng ngày cho phương tiện đi lại ). Và cũng thực tâm mà nói thì nếu không kể về giá thì em ấy ổn hơn Forf Ecosport!!!
Đến chu kỳ đổi xe và tài chính cũng đã sẵn sàng cho việc đó... vậy mà qua cách đưa thông tin không rõ ràng về giá cả, và phụ tùng trang bị theo xe của bên Suzuki, thêm nữa là cách tiếp xúc phản hồi khách hàng của sale Holigan206 làm M6. cũng nản và cũng không hào hứng coi thử xe nữa!! Tuy nhiên, Anh @con nhim cũng không nên căng thẳng quá!! Các sale trẻ, mới vào nghề thường mắc những việc tương tự, rồi thời gian và trải nghiệm nghề sẽ làm họ hoàn thiện!!!:)

• Like
Reactions: vhtung
Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Hi các bác!
Trước hết xin lỗi các bác vì mấy ngày em ốm không online!
Một số vấn đề mà các bác có đề cập thì xin trả lời các bác như sau nhé:
Về khả năng lội nước thì sedan cũng có thể lội 20cm thoải mái, 185mm là khoảng sáng gầm thôi. Xe Vitara được thiết kế hốc hút gió cao hơn các dòng xe trước nên khả năng lội nước tốt hơn, cụ thể thì chưa test nên em không nói được con số chính xác nhưng thấp lắm cũng xấp xỉ Eco.
Về giá bán thì các bác cũng đồng ý là về tổng thể Vitara hơn Eco vậy sự chênh lệch giá là điều tất yếu và theo em với những trang bị trên Vitara thì cái giá 739tr ở thị trường VN thì cũng là hợp lý.
Về mặt cung cách bán hàng: em xin dẫn lời bác sale trên Phổ Quang em tóm gọn đại ý là trong đời ai cũng sẻ bán một cái gì đó, các bác là khách của người này có khi lại là người bán của người khác, khi các bác trân trọng khách hàng của mình như thế nào thì bọn em cũng trân trọng khách của mình thế đó.
Vấn đề còn lại e chia sẻ thế này, trước đây có lẽ đi Su thì hơi kỳ và lạ nhưng những năm gần đay Su đang thay đổi bằng các mẫu xe đẹp, chất lượng và Vitara là một trong những minh chứng nên đi xe Su càng ngày càng oách rồi, về đội ngũ sale em không biết trước đây ra sao, nhưng thế hệ sale bọn em đàng hoàng, trung thực, biết bảo vệ quyền lợi cho khách hàng của mình, tạo được cảm giác thoải mái cho các bác khi các mua xe, những ai đã, đang và sẻ làm việc với e có lẽ biết điều đó!
Thank các bác ghé thăm và cho góp ý!

Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Khoảng sáng gầm của Vitara là 185 (mm) thấp hơn 15mm so với Ecosport là 200. Về lý thuyết thì khoản lội nước vitara chỉ kém Eco 1,5 cm. ( không đáng kể ).. còn thực tế thì chưa ai so sánh!!
M6. đã nói về tổng thể thì Vitara hơn Eco. Tuy nhiên không may mắn là Vitara lại kém Eco xa ở những điều không kém phần quan trọng đó là Giá và .. cung cách bán hàng!!!!!:)

Về Giá thì em không nghĩ SU bán giá cao hơn giá trị thật của xe đâu bác, ngược lại những hãng như Ford e lại nghĩ có vấn đề, xe thường ra giá rất cao, 1 thời gian sau giảm rất nhiều tạo tâm lý mua được giá rẻ cho khách hàng nhưng cái giá trị thật của xe có nhiêu đó. Đó cũng là cách mỗi hãng làm marketing cho sản phẩm của mình thôi. Riêng Su em thừa nhận phần Marketing trước đây làm chưa được tốt lắm dẫn đến nguyên 1 dàn sale/marketing vẫn còn bị ảnh hưởng. Em tuy là khách hàng của Su, cảm thấy hài lòng với xe Vitara 2015 nhưng em thừa nhận vẫn có nhiều điểm bất cập. VD: đồ phụ kiện của hãng bán mắc hơn ở ngoài nhiều, nhưng khi đem đồ ngoài vô thì hãng không lắp dùm, nói chỉ xài hàng chính hãng nhưng thật ra cũng hàng trôi nổi mà Su liên kết với bên ngoài. Hồi xưa em có con Kia Cerato, đi vô Kia muốn thay thế phụ kiện gì ở ngoài Kia cũng sẵn sàng làm.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
87.982
113
Về Giá thì em không nghĩ SU bán giá cao hơn giá trị thật của xe đâu bác, ngược lại những hãng như Ford e lại nghĩ có vấn đề, xe thường ra giá rất cao, 1 thời gian sau giảm rất nhiều tạo tâm lý mua được giá rẻ cho khách hàng nhưng cái giá trị thật của xe có nhiêu đó. Đó cũng là cách mỗi hãng làm marketing cho sản phẩm của mình thôi. Riêng Su em thừa nhận phần Marketing trước đây làm chưa được tốt lắm dẫn đến nguyên 1 dàn sale/marketing vẫn còn bị ảnh hưởng. Em tuy là khách hàng của Su, cảm thấy hài lòng với xe Vitara 2015 nhưng em thừa nhận vẫn có nhiều điểm bất cập. VD: đồ phụ kiện của hãng bán mắc hơn ở ngoài nhiều, nhưng khi đem đồ ngoài vô thì hãng không lắp dùm, nói chỉ xài hàng chính hãng nhưng thật ra cũng hàng trôi nổi mà Su liên kết với bên ngoài. Hồi xưa em có con Kia Cerato, đi vô Kia muốn thay thế phụ kiện gì ở ngoài Kia cũng sẵn sàng làm.

M6. đồng ý hoàn toàn với phân tích của anh @brian_adam !!
M6. cũng không khẳng định Su Vitara được bán giá cao hơn giá trị thật!! Vì khó lấy cái gì để đánh giá ( chỉ có nhà sản xuất và nhà phân phối biết ). Cái đáng nói về giá ( và cũng về cung cách bán hàng ) ở đây là Sale đã quá vội vã công bố giá và options xe khi chưa biết cụ thể... gây tâm lý shock khi giá tăng liên tục mà option thì .... giảm . ( từ khi nhá 699.... đến công bố... 729.... 739..... rồi 759... 769..... đều do đại lý chính cung cấp...):)