Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Phiên bản này dành cho kinh doanh là chủ yếu.
Mà đã là kinh doanh thì Toy là vô đối.
Chưa kể hàng ghế thứ 3 của Mu-X, Trailblazer và cả Everest đều thua xa Fortuner
bác à chắc kiểu này bác chuwa leo lên con Foreverest, pajero sport ngồi rồi nhé,hàng ghế phía sau của 2 dòng sẽ này 7 chỗ rất thoải mái đẩy nhẹ và tiện nghi đều hơn hẳn Fortuner đây,hãy trải nghiệm thử chứ đừng phán linh tinh cho dù là thánh cuồn Toy đi chăng nữa thì ko nên phán tào lao khi chưa trải nghiệm qua nhé

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Em khong phai la fan cua toyota nhung phai thua nhan ngoai hinh cua phan khuc nay chi co Fortuner va Everest la nhin dep con chiec nay va mu-x em thay kieu loi thoi sao sao ay
về ngoại hình và nội thất chỉ có ford everest và pajero sport mới có thể cạnh tranh với fortuner thời...nếu giá của 2 dòng này mà cạnh tranh nữa thì toy chưa chắc giữ hoài ngôi đầu ban đầu :)

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
View attachment 1610085 View attachment 1610086
Dạ xe em đang đi chơi nên chưa gập lên chụp cho bác được ạ. Nhưng đây là xe của em Fortuner 2015 ạ 3 người lớn ngồi thoải mái bác ạ. Nếu bác muốn ngồi thử để kiểm chứng không ạ?
Bác cao 1m5 ah? Sàn Phò cao nên ngồi chân bị gấp lên rất mỏi gối trong khi Trail ghế cao nên người ngồi thoải mái hơn. Trail làm ray cho hàng ghế thứ 2 nữa thì sẽ tiện dụng hơn vì hàng 2 quá thoải mái rồi. Phò công suất luôn chỉnh mức yếu nên bền bỉ + dân ta hay theo số đông là chính nên mình nghĩ Trail dù rất nỗ lực nhưng khó đánh bại đc Phò ở mảng mua xe chạy kinh doanh. Còn phân khúc 2 cầu option full thì có khả năng vì Trail rẻ hơn nhiều trong khi option nhiều hơn và có công suất vượt trội.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
- Trail blazer 161 mã lực so với Fortuner chỉ 148.
- Giá Trail blazer rẻ hơn tới 122 triệu.
- Fotuner được thêm 1 túi khí , 3 túi so với 2 của Trail.
- Bánh sau xài đĩa , hơi bị chuẩn.
Kết luận : về căn bản, xe Trail Blazer tiện ích nhiều hơn, option nhiều hơn, máy mạnh hơn ở cả phân khúc thấp nhất và cao nhất. Đặc biệt giá rẻ hơn từ 120 đế gần 200 triệu, 1 số tiền cực lớn ở thời điểm hiện tại. Tất cả mọi thông số về máy móc và tiền bạc , có thể nói Blazer ăn từ đề tới hậu. Phần còn lại hãy để thị trường quyết định, khg cần bàn thêm nữa.
Hơn 1 e-bẹc nhưng khi hữu sự xe thánh có chắc rằng nó sẽ hoạt động ko!?
Đang ngóng fortun diesel at! Chẳng thấy tăm hơi đâu? Còn trail phải xem tận mắt mới dc.
Tỏi 150 chẹo! Nhưng phải ký cam kết gắn phụ kiện ất ơ trong hãng 200mio, nhưng mớ đồ tào lao đó ra ngoài tầm 30 củ củ gắn đủ hết!
Sức mạnh của thánh là vậy đó, còn ko ký cam kết thì hẹn tháng 6 năm sau nhận xe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
Ngạc nhiên chưa :eek:
View attachment 1610085 View attachment 1610086
Dạ xe em đang đi chơi nên chưa gập lên chụp cho bác được ạ. Nhưng đây là xe của em Fortuner 2015 ạ 3 người lớn ngồi thoải mái bác ạ. Nếu bác muốn ngồi thử để kiểm chứng không ạ?[/QUOTE]
Bỏ đi a! Tự sướng dừa dừa thoy, cứ thánh hoá nó lên đến chiện ko có thực cũng nói cho đc! Thánh lật nó đầy đường, đi 1 lần từ Tên Lửa qua Q9 nhậu, ngôi hàng 3 có 2 người xe này 1 lần tôi tởn gòi a!

Attachments

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Bản 2.5 MT LT này nếu thay vì giảm giá mà gắn tương đối đầy đủ các option cắt bỏ thì tốt hơn nhiều. Bây giờ mua về cũng phải gắn thêm, mà nhiều thứ đâu có nâng cấp được :(

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Giá Fotuner mới sẽ giảm, còn về độ bền thì Toyota là có tiếng cả thế giới đều biết .
Bền thì không phải bàn, còn giá có giảm không thì chưa biết. Hiện thời nhiều người vẫn chờ mua nên nó giảm làm gì cơ chứ.

• Like
Reactions: nhattantb29
Hạng D
15/11/13
3.865
4.696
113
Hơn 1 e-bẹc nhưng khi hữu sự xe thánh có chắc rằng nó sẽ hoạt động ko!?
Tỏi 150 chẹo! Nhưng phải ký cam kết gắn phụ kiện ất ơ trong hãng 200mio, nhưng mớ đồ tào lao đó ra ngoài tầm 30 củ củ gắn đủ hết!
Sức mạnh của thánh là vậy đó, còn ko ký cam kết thì hẹn tháng 6 năm sau nhận xe.
Ngoại trừ những th trong này ra thì bung nhé bác

So sánh thông số: Toyota Fortuner và Chevrolet Trailblazer phiên bản thấp nhất