Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Mazda 6 2.0 có đèn phanh trên cao không các bác

Hạng B1
27/11/14
66
72
18
31
Nha Trang
Camry có tích hợp gì đâu mà nói bền hay ko bền, năm 2015 mua chiếc xe chỉ để đi lại mà ko biết hưởng thụ khi ngồi trên xe thì mua làm gì, chưa nói Camry VN khi lắp ráp trong nước bị cắt bỏ nhiều option, thậm chí cái túi khí an toàn mà cũng giảm bớt so với bản nhập thì chẵng thể nào hiểu nỗi cách làm việc của Việt Nam...

• Like
Reactions: hoang626
Hạng B2
30/5/08
145
90
28
Cái này thì ai cũng biết nhưng quan trọng là " Mãi không khá lên được". Cái gì cũng phải thay đổi từ trong tư tưởng trước...Mà cái tư tưởng của người việt mình vẫn chưa thông...
Thật ra em nghĩ Cam 2.0 vẫn còn đất sống do có thể làm xe công vụ, dịch vụ mà vẫn mang tiếng là "Camry". Ngoài ra các pác mua Cam 2.0 khả năng đa phần không phải dân OS rồi :D

Tập Lái
30/11/14
20
4
3
40
Em đang dự định mua xe Mazda 6 2.0. Mà em đang phân vân giữa màu vàng cát và màu xám đậm. Không biết bác nào đang sử dụng hai màu trên co thể up cho em vài tấm hình thực tế của em nó,
để em có quyêt định chính xác được không ạ? Mong các bác trên diễn đàn giúp em nhé.

Hạng D
- Bác so sánh chính xác quá ạ.

Em có 1 số ý kiến đóng góp.
Em không có ý dìm hàng hãng nào cả. Vì với Em, Bán hàng mà đi nói xấu đối thủ là 1 người bán hàng không chuyên nghiệp.
Khẳng định luôn: (Xe Mazda chạy ngon. Nhưng Em vẫn dánh giá cao về độ "ngon" của Nissan). Nhưng đây chỉ là giá trị hữu hình của 1 chiếc xe.

- Em xin bổ sung thêm, ngoài gía trị hữu hình, Chiếc xe còn có thêm giá trị vô hình.
Giá trị vô hình ở đây là: Giá trị thương hiệu (Không phải thương hiệu xe sang nhưng cũng là thương hiệu có giá trị nhất toàn cầu), niềm tin của khách hàng, độ bền, dịch vụ hậu mãi...v.v..------> Đây chính là những cái giá trị khi cả nhà mình bán lại xe Toyota được giá cao ạ.
Xe Toyota cũ bán giá cao lý do là người dân tin tưởng vào 1 chiếc xe đã chạy 5 - 6 - 10 nhưng vẫn ổn định, vẫn chạy tốt. Điều này là Em nói thực tế, Cả nhà có cùng công nhận với Em không ạ

Còn về xe KH mua xe mới, với Triết lý của Toyota " Hãy để khách hàng mua 1 lần thành khách hàng trọn đời". Họ đánh mạnh về Dịch vụ hậu mãi. Đào tạo Nhân viên chuyên nghiệp về tác phong và kiến thức. Quy trình CSKH được cải tiến liên tục....Chi tiết, cụ thể như thế nào thì Em không tiện nói ra sợ mang tội tiết lộ bí mật quốc gia. Hehe
:3dtanghoa::3dtanghoa::3dtanghoa:

Khi 1 thương hiệu nào đó tung ra 1 mẫu xe mới thì đều có chiến lược và đã định vị cho mình 1 phân khúc khách hàng.
Việc đưa ra 1 mức giá bán thì chắc chắn họ cũng nghiên cứu kỹ lắm rồi, Chứ không đưa giá ra theo cảm tính. Còn hợp lý hay không thì chỉ yếu do Họ điều chỉnh linh hoạt như thế nào để cho phù hợp từng thời điểm, từng thị trường hay không thôi.

Em thiết nghĩ khi KH đã xuống tiền lựa chọn cho mình 1 SP cao cấp như ô tô thì chắc chắn đã cảm thấy hài lòng với những gì mà thương hiệu đó mang lại rồi. Mỗi người 1 suy nghĩ, KH muốn được ngồi lên chiếc xe mình cảm thấy yêu thích, cảm thấy tự tin khi lái chiếc xe đó, Cảm thấy mình đã lựa chọn đúng. (Đi xe KIA hiểu giá trị xe KIA, Đi Mazda hiểu giá trị Mazda, Đi Toyota hiểu giá trị Toyota và Đi BMW hiểu giá trị BMW...).

Còn Sales tụi Em có nhiệm vụ là làm cho KH thấy giá trị mà KH cần là gì
Một vài ý kiến của Em ạ. Trân trọng

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113

Em không có ý dìm hàng hãng nào cả. Vì với Em, Bán hàng mà đi nói xấu đối thủ là 1 người bán hàng không chuyên nghiệp.
Khẳng định luôn: (Xe Mazda chạy ngon. Nhưng Em vẫn dánh giá cao về độ "ngon" của Nissan). Nhưng đây chỉ là giá trị hữu hình của 1 chiếc xe.

- Em xin bổ sung thêm, ngoài gía trị hữu hình, Chiếc xe còn có thêm giá trị vô hình.
Giá trị vô hình ở đây là: Giá trị thương hiệu (Không phải thương hiệu xe sang nhưng cũng là thương hiệu có giá trị nhất toàn cầu), niềm tin của khách hàng, độ bền, dịch vụ hậu mãi...v.v..------> Đây chính là những cái giá trị khi cả nhà mình bán lại xe Toyota được giá cao ạ.
Xe Toyota cũ bán giá cao lý do là người dân tin tưởng vào 1 chiếc xe đã chạy 5 - 6 - 10 nhưng vẫn ổn định, vẫn chạy tốt. Điều này là Em nói thực tế, Cả nhà có cùng công nhận với Em không ạ

Còn về xe KH mua xe mới, với Triết lý của Toyota " Hãy để khách hàng mua 1 lần thành khách hàng trọn đời". Họ đánh mạnh về Dịch vụ hậu mãi. Đào tạo Nhân viên chuyên nghiệp về tác phong và kiến thức. Quy trình CSKH được cải tiến liên tục....Chi tiết, cụ thể như thế nào thì Em không tiện nói ra sợ mang tội tiết lộ bí mật quốc gia. Hehe

Khi 1 thương hiệu nào đó tung ra 1 mẫu xe mới thì đều có chiến lược và đã định vị cho mình 1 phân khúc khách hàng.
Việc đưa ra 1 mức giá bán thì chắc chắn họ cũng nghiên cứu kỹ lắm rồi, Chứ không đưa giá ra theo cảm tính. Còn hợp lý hay không thì chỉ yếu do Họ điều chỉnh linh hoạt như thế nào để cho phù hợp từng thời điểm, từng thị trường hay không thôi.

Em thiết nghĩ khi KH đã xuống tiền lựa chọn cho mình 1 SP cao cấp như ô tô thì chắc chắn đã cảm thấy hài lòng với những gì mà thương hiệu đó mang lại rồi. Mỗi người 1 suy nghĩ, KH muốn được ngồi lên chiếc xe mình cảm thấy yêu thích, cảm thấy tự tin khi lái chiếc xe đó, Cảm thấy mình đã lựa chọn đúng. (Đi xe KIA hiểu giá trị xe KIA, Đi Mazda hiểu giá trị Mazda, Đi Toyota hiểu giá trị Toyota và Đi BMW hiểu giá trị BMW...).

Bác nói đúng. Về hậu mãi sau bán hàng (bảo dưỡng), Toyota đứng trong top đầu. Mình đang dùng M vì mình thích khám phá công nghệ và hài lòng với em nó, mấy ông bạn trẻ rất cổ vũ mình mua M, nhưng mấy bác up 45 hỏi sao không mua Toy, bền ít hỏng vặt, mình bảo nó có gì đâu mà hỏng., đến Camry 2.5 mà cũng không có đèn Bi-xenon, chỉ có HID thui (chỉ xenon cos còn pha là Halogen), nhưng thế hệ trẻ sẽ nhìn nhận khác với thế hệ trước. Túm váy lại đến thời điểm này giá trị thương hiệu Toy quá lớn, hệ thống bảo dưỡng tốt đồng đều khắp nơi, cái logo đắt hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: trongvu
Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè

Bác nói có lý, chính chúng ta mới hiểu được giá trị của tiền mình bỏ ra. Kg nên chiến với nhau được gì đâu

• Like
Reactions: trongvu
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Em đang dự định mua xe Mazda 6 2.0. Mà em đang phân vân giữa màu vàng cát và màu xám đậm. Không biết bác nào đang sử dụng hai màu trên co thể up cho em vài tấm hình thực tế của em nó,
để em có quyêt định chính xác được không ạ? Mong các bác trên diễn đàn giúp em nhé.

Màu vàng cát thì mình thấy CX-5 cũng đẹp,
Nhưng M6 thì mình chưa gặp ngoài đường chắc màu này đi với M6 không đẹp bằng màu khác.

Tập Lái
30/11/14
20
4
3
40
Màu vàng cát thì mình thấy CX-5 cũng đẹp,
Nhưng M6 thì mình chưa gặp ngoài đường chắc màu này đi với M6 không đẹp bằng màu khác.
Vậy hả bác, em cũng đang phân vân vụ màu sắc này bác. Đau đầu quá em định lấy chiếc màu xám đậm bác thấy được không?

Tập Lái
30/11/14
20
4
3
40
Cho em xin ý kiến các bác. Các bác thấy Mazda 6 thì màu nao được ưa chuộng nhất ạ? Vì em ở tỉnh nên ít gặp em mazda 6 này. Các bác giúp em với nhé.