Hạng D
6/12/06
1.219
17.175
113
40
Nhiều ông cứ sợ mua xe kèm lạc nhỉ, Toyota Việt Nam nó đã cho hotline để phản ánh nếu bị mua xe kèm lạc rồi, thì cứ vậy mà mua thôi, thằng nào bắt quí vị mua xe kèm lạc thì cứ phản ánh là sale đó ăn hành.
ở trển lâu chưa anh?

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Xe Nhật nhiều options hơn giá rẻ hơn cả 100 chai.

Xe Việt thì làm to ra chút đúng thị hiếu người Việt rồi bán giá trên trời.

Bọn Toy Việt Nam khốn nạn.
hãng khác có giống vậy ko bạn ?

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Bạn có đang hiểu mình nói về cái gì ko tự dưng nhảy xồ ra lôi landcruiser với lexus vào đây.

cái nữa là bạn có hiểu thuế VN đánh theo dung tích động cơ và dòng xe thế nào ko???
Thuế đánh theo động cơ thì sao? Đem giá 2 nước khác nhau, chính sách thuế phí khác nhau, vô phán dìm hàng hãng khác ra vẻ kinh lắm, trong khi chả biết vẹo gì :D con K3 đắt hơn bên Hàn thì con Altis ko đắt hơn bên Nhật chắc? Xe càng bé, công suất bé đương nhiên mức chênh giá ở Vn càng thấp, đem con K3 ra so với con Raize rồi phán như thánh tướng, bảo sao ko lôi con Land Cruiser vô thì lại thể hiện? :D

• Haha
Reactions: mr kango
Hạng F
29/10/16
11.601
22.276
113
Pháp
VN nó tháo cái ống pô calalytic/calalytique ra, mà nên nhớ ống pô nầy có kim loại quý hơn ... vàng, thường xe đậu bậy hay bị chôm .... Do đó mới có EURO4 , nếu không là EURO6 rồi

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Xe SX lắp ráp Indo thì đem giá Indo ra mà so, lấy Nhật làm gì ? 10000 $ là bao nhiêu ? 240 triệu hả ?
So sánh Toyota Raize 2022 tại Việt Nam và Nhật Bản: Có khác biệt nhiều về trang bị?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
VN nó tháo cái ống pô calalytic/calalytique ra, mà nên nhớ ống pô nầy có kim loại quý hơn ... vàng, thường xe đậu bậy hay bị chôm .... Do đó mới có EURO4 , nếu không là EURO6 rồi
xe Euro V có bị lụm k bác nhỉ :D. xem mà thấy ghê quá. lỡ ngày nào đó leo lên đề 1 phát xe mình phát ra âm thanh như siu xe thì mệt.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.276
113
Pháp
xe Euro V có bị lụm k bác nhỉ :D. xem mà thấy ghê quá. lỡ ngày nào đó leo lên đề 1 phát xe mình phát ra âm thanh như siu xe thì mệt.
Bên nầy cũng bị chôm, nhưng bảo hiểm trả lại hết (loại 2 chiều). Nếu xe phát ra tiếng động quá lớn (như ống bô bể, bị cắp thì bị ticket 135€, độ tiếng ồn nầy có nằm trong giấy xe của bạn và không được quá 5 décibels so với thông số kỹ thuật. Về ống pô bị chôm thì có thể trình bày và đi thẳng đến nơi sửa chửa, sau đó đến bất cứ cơ quan cảnh sát nào cũng được, trình giấy tờ sửa chửa với kiểm tra của cảnh sát thì sẽ không bị phạt (hình như là trong vòng thời gian nào đó, em không nhớ)

• Like
Reactions: autopro39
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Bên nầy cũng bị chôm, nhưng bảo hiểm trả lại hết (loại 2 chiều). Nếu xe phát ra tiếng động quá lớn (như ống bô bể, bị cắp thì bị ticket 135€, độ tiếng ồn nầy có nằm trong giấy xe của bạn và không được quá 5 décibels so với thông số kỹ thuật. Về ống pô bị chôm thì có thể trình bày và đi thẳng đến nơi sửa chửa, sau đó đến bất cứ cơ quan cảnh sát nào cũng được, trình giấy tờ sửa chửa với kiểm tra của cảnh sát thì sẽ không bị phạt (hình như là trong vòng thời gian nào đó, em không nhớ)
Mà ở VN chưa thấy vụ này nên chắc mấy trộm chưa update :D

• Like
Hạng F
29/10/16
11.601
22.276
113
Pháp
Mà ở VN chưa thấy vụ này nên chắc mấy trộm chưa update :D
Có đâu ..... mà tháo, Toyota VN tháo trước rồi, nếu nó để là thành EURO6, bác không vào trang toyota à, về phần kỹ thuật, một là Euro4 hai là không để gì hết. Nhớ là trang Toyota VN nha ... còn muốn tìm trong OS thì đánh 49/2011 là ra thôi

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
E
Có đâu ..... mà tháo, Toyota VN tháo trước rồi, nếu nó để là thành EURO6, bác không vào trang toyota à, về phần kỹ thuật, một là Euro4 hai là không để gì hết. Nhớ là trang Toyota VN nha ... còn muốn tìm trong OS thì đánh 49/2011 là ra thôi
E đi ford. Thấy để là euro V chứ toy VN e k có chơi.

• Like