Các bác sẽ chọn dòng xe nào?

• Honda City RS 599 triệu đồng

Bình chọn: 38 79,2%
  • Toyota Vios GR-S 638 triệu đồng

Bình chọn: 10 20,8%

• Total voters
    48
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Lần đầu tiên thấy giá Honda rẻ hơn Toyota cùng phân khúc. City hơn Vios nhiều thứ như kiểu dáng, nội thất, không gian, động cơ, cảm giác lái. 2 phải chọn 1 thì city tuyệt vời hơn.
2013 em mua City lúc mới ra rẻ hơn Vai-ốt 20tr tròn nè a, time đó thuế TB 15% thánh, thì vãi nồi với hộp số AT 4 cấp, động cơ 87hp. A mua xe đi rồi biết nó rẻ hay ko thôi

• Like
Reactions: Hải DMC
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Có ai thấy phần đầu con Vios GRS trẻ + khoẻ hơn City như mình ko? Quả la zăng cũng đc của nó á
Có ạ! E thấy a nên đi khám mắt thì đúng hơn!
GRS cũng có chất của em nó, từ vành xe cho đến kiểu dáng (Y)
Chất gì mới đc!? Hầm hồ, rỗng tếch trong quả tim yếu nhớt à a!?

• Haha
Reactions: Face2Face
Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
Thực ra GRS còn hướng đến 1 nhóm lớn KH fan Toyota ở độ trẻ tuổi, nhóm này ko hề nhỏ, mới cả chưa lái thử chưa biết thế nào đc
Chả thấy thanh niên trẻ nào fan Toy hết, hóng mãi chưa đc gặp anh thanh niên nào chạy Vios/Altis/Innova/Fortuner đi tán gái. Chỉ thấy Cerato/Mazda3/Civic/Elantra.

Hạng C
6/3/12
803
451
63
City thế mà sao doanh số bị Vios nó bỏ xa nhỉ :v
Tâm lý đám đông đã có từ rất rất nhiều năm trước. Giờ cuộc đua giữa các Hãng ngày càng thực chất và khốc liệt hơn nên các xe nhà Toy như Innova, Fortuner,... luôn có doanh số đứng đầu ở các năm trước thì giờ đã là dĩ vãng.
Tháng 01/2021, doanh số City đã đã bắt đầu vượt Vios. Đó không còn là dấu hiệu nếu Toy ko kịp điều chỉnh thì Vios rồi cũng giống các đàn anh của nó thôi :D

• Like
Reactions: aychet-aychet
Tập Lái
3/6/07
30
48
18
Bản GRS chắc chỉ nâng thêm tầm thôi, chứ giá đây thì sẽ có nhiều lựa chọn khác hơn. Với giá tiền phân khúc này thì sự chênh nhau gần 40 triệu (hơn 6% giá trị xe) với City cũng sẽ là vấn đề suy nghĩ đối với nhiều khách hàng khi xuống tiền.
Bản Vios mà Toy đặt hy vọng bán được chắc vẫn là bản G, E và bản dành cho các hãng taxi thôi.