O.S.P.D
27/1/04
648
978
93
Vietnam
Nhân tiện có bác đăng thớt về việc luyện thi vào TĐN, em lập topic này như tiêu đề cho bác đã/sẽ có con cháu sắp vào 2 trường này cho thêm ý kiến, dù biết là sự so sánh cũng hơi khập khiễng.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Hai trường này hoàn toàn khác nhau .
TĐN : trường chuyên . Phải thật giỏi mới được vào . Vào đó thì thành gà chiến .
ĐTL : trường tư . Phải có hộ khẩu trong khu PMH , anh văn phải có bằng Fly hay gì gì đó ...em ko rành , nhưng có con người bạn đang học trong đó . Học ở trường này thì yên tâm ko đậu được trường công . Phải đi du học hay học ĐH tư VN thôi . Nguyên nhân : không ép học . Ngoại khoá khá nhiều . Kiểu như du học tại chỗ .

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Nhân tiện có bác đăng thớt về việc luyện thi vào TĐN, em lập topic này như tiêu đề cho bác đã/sẽ có con cháu sắp vào 2 trường này cho thêm ý kiến, dù biết là sự so sánh cũng hơi khập khiễng.
TĐN có vẻ hơn về academic, còn ĐTL có vẻ nhiều ngoại khóa hơn, csvc hơn
Trường nào cũng tốt, không thể đặt lên cân tiểu ly đo đếm được, cái nào cũng được
Nếu nhà Q7 phải chọn giữa hai cái mềnh chọn ĐTL
Nếu nhà Q1, 2,3,9 phải chọn thì chọn TĐN

O.S.P.D
27/1/04
648
978
93
Vietnam
@Langtugia1988 : hộ khẩu PMH kg phải là đk quan trọng nữa bác. Lý do em muốn so sánh là do bên ĐTL, theo em tìm hiểu mấy năm trước, dù kg thi tuyển, chỉ nộp đơn dự tuyển nhưng nếu muốn chắc suất vào thì điểm thi 4 Hk (năm lớp 4+5) là 40, cộng với chứng chỉ Cambridge Flyer hay KET.

Hạng B2
17/2/16
225
4.894
93
33
So với thằng Việt Úc giùm em luôn đi mấy anh. Gia đình xin cảm tạ

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Hai trường này hoàn toàn khác nhau .
TĐN : trường chuyên . Phải thật giỏi mới được vào . Vào đó thì thành gà chiến .
ĐTL : trường tư . Phải có hộ khẩu trong khu PMH , anh văn phải có bằng Fly hay gì gì đó ...em ko rành , nhưng có con người bạn đang học trong đó . Học ở trường này thì yên tâm ko đậu được trường công . Phải đi du học hay học ĐH tư VN thôi . Nguyên nhân : không ép học . Ngoại khoá khá nhiều . Kiểu như du học tại chỗ .
Lại stereotype rồi, học ĐTL không nhẹ, vẫn thi đại học công tốt

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
So với thằng Việt Úc giùm em luôn đi mấy anh. Gia đình xin cảm tạ
Việt Úc thì về value / money không bằng hai trường trên dù mắc hơn nhưng tiền đóng cho Việt Úc vô csvc và túi cổ đông cả.