Tập Lái
18/11/08
1
0
0
Gửi các anh em trong diễn đàn,
Mình thấy trong 4rum có bác vominhchau đóng góp rất hay và bổ ích cho loạt bài về dòng xe SCR, mình thì cũng có mong muốn bổ sung thêm 1 chiếc xe mới trong các loại trên, nhưng không biêế dòng nào tốt và đi bền đây? Nhờ các bác tư vấn giúp về: Mức nhiên liệu tiêu hao, một số ưu nhược điểm của mỗi loại, cách khắc phục chúng như thế nào? Độ bền của mỗi loại xe....
Sau khi nghiên cứu thi mình rất ư là lưỡng lự giữa 3 loại xe trên. SCR thì cho là yếu và phải đầu tư nhiều thứ sau khi mua để khắc phục chúng như là tiếng kêu của thắng trước, chân chống, phuộc sau, nhất là dễ bị trầy nữa chứ (cái này mới bực nè).... Còn con Air Blade thì các thiết bị phụ tùng của VN thì ối thôi khỏi phải bàn cãi nữa, giống như trường hợp của 1 bác trên blog của bác vominhchau có đề cập sửa hoài vẫn vây. Còn Future các đời sau này thì dáng xấu quá. Nên cuối cùng chắc phải quyết định mua SCR thôi.
Các bác tư vấn giúp mình với nha!
Thân chào!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.452
113
đây
mua attila đi, đang giảm giá cho mẫu cũ, có gì cứ ném vào hãng cho lành, để sức còn làm việc khác hơi đâu suốt ngày soi mói từng chiếc xem hao bao nhiêu, hỏng cái gì

Tập Lái
14/5/08
2
0
0
Vote 1 fiếu cho SCR nhưng bác phải chịu khó đầu tư ban đầu để giảm đi sự khó chịu: phuộc sau..., đặt biệt gầm xe nay khá thấp, nhưng lợi thế nhất là: nó khá lơi xăng 40 km/l trong thanh phố, xe êm ái nhưng nếu chở khoảng 2 ngửoi chừng 140 kg thì ôi thôi...vì nó chỉ 110cc. Hình như honda viêt nam chuẩn bị có xe scooter mới có sử dụng phun xăng kiểu dáng gần giống scr! Bác ráng chờ thử xem! CHúc bác có chiếc xe ưng ý

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com
tuanle nói:
mua attila đi, đang giảm giá cho mẫu cũ, có gì cứ ném vào hãng cho lành, để sức còn làm việc khác hơi đâu suốt ngày soi mói từng chiếc xem hao bao nhiêu, hỏng cái gì
vấn đề đơn giản là vậy những có nhiều người vẫn ko thích sự đơn giản bác tuanle ạ, thế mới đao :D

Hạng C
29/12/04
514
2
0
AB cũng kêu thắng đĩa và bánh trước, nói chung mấy lỗi đó kg quan trọng, nếu máu tốc độ thì Nouvo ấy. Còn SCR thì dc cái máy êm thôi

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
luckyluke nói:
Nouvo LX thi sao cac pac? Em day trong cung dc day chu a?

nouvo 135 đi được đó bác , xe mạnh và êm hơn đời trước nhiều , xăng thì từ 32 - 35 km/l thành phố..... nhưng phuộc sau hơi cứng nên dể xốc khi wa ổ gà , đường trường thì xe đầm và ổn định tốc độ thì 110 - 115 km/h

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
So sánh về các dòng xe Honda: SCR, Air Blade, Future Neo GT, Future Neo FI,

- Bác chủ thớt là đệ tử ruột của Honda à, theo em 4 con đó không nên chọn con nào cả.
- 2 con đầu là xe tay ga, 2 con sau là xe số.