Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố
Re:Sổ tay sử dụng xe - Lancer gala 2.0 gắn Lọc gió hệ thống điều hoà

mexehonmevo nói:
sẳn tiện dùng khăn sạch lau bên ngoài và trong lá phổi em nó:

đưa khay ( vĩ ) lọc vào , em ướm thử vừa khít y như rin - hehe, mấy bác lưu ý nha chiều mũi tên chỉ xuống nha

không khí chưa lọc bắt đầu từ ở trên, đi qua màng lọc có than hoạt tính xuyên xuống ( phía dưới là quạt hút gió vào máy lạnh

dùng tục víc vặn 02 lổ víc để sẳn y như hình chụp nha

hoàn thiện và dán tem ( dùng để ghi lần thay lúc bi nhiêu klm .... ): dán vô đây
Xe Grandis làm giống như vậy được không bác? :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN

del

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Cha chả, bác Mê xe này cũng chịu khó gớm. Chúc mừng bác từ nay được hít thở không khí trong lành. Xe em cũng vô Sóng Thần lắp trong đợt đầu tiên, được tặng chai súc béc. Đợt rồi qua bác Văn làm vệ sinh máy lạnh, bác ấy giật mình vì sao chiếc Gala này lại có "nang phổi" :D

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999

[/quote]
em đã hỏi kỹ bên kỹ thuật viên của Mít rồi bác à: 3 xe: GaLa+ Zinger + Grandis lắp cùng loại giống nhau bác Lato à...
thật ra cha nội Mit này ốp sần có sẳn mà lắp ở Vn cắt xén bớt phần này.. bây giờ áy náy mới đưa về Vn rao bán , em nghĩ bộ này mà Vn mình SX cũng được giá chừng 300-400 ngàn là hết cos mà thôi kệ made in Japan ... nên chơi luôn hehe than hoạt tính tốt cho việc khử độc mà ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999

thuandv nói:
Bác có danh mục+giá các linh kiện/thiếtbị đợt giảm giá này không, cho mình xin với. Cái gì cũng muốn trữ, e lúa hok đủ.
Không biết zinger thì lọc gió điều hoà nằm ở đâu? hok là đại gia, nên cần mới hãng, tự mần được là chơi thôi :)

mexehonmevo nói:
-em tiếp tục đây: phiếu mua lọc gió điều hoà máy lạnh sau khi đc giảm 20%
híc híc coi như 925.000 vnđ
may quá em có chộp bảng giá đợt này nhưng bác sẽ đt hỏi cái nào giảm 20% nha hay so sánh với bảng tin tức giảm bên Mit

Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố

mexehonmevo nói:
em đã hỏi kỹ bên kỹ thuật viên của Mít rồi bác à: 3 xe: GaLa+ Zinger + Grandis lắp cùng loại giống nhau bác Lato à...
thật ra cha nội Mit này ốp sần có sẳn mà lắp ở Vn cắt xén bớt phần này.. bây giờ áy náy mới đưa về Vn rao bán , em nghĩ bộ này mà Vn mình SX cũng được giá chừng 300-400 ngàn là hết cos mà thôi kệ made in Japan ... nên chơi luôn hehe than hoạt tính tốt cho việc khử độc mà ...
[/quote]
Thanks bác, nhận dip khuyến mãi này e cũng ra hãng làm cái cho đủ option! :D:D:D

Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH

hôm đi bảo dưỡng 10k em có hỏi vụ này mấy ông tư vấn nói xe zinger ko gắn thêm lọc gió cho máy lạnh được....là sao ta, bực thật, mấy ông nói chỉ có grandis thôi:mad:

Hạng B2
14/6/11
208
0
0
32

thuandv nói:
Bác có danh mục+giá các linh kiện/thiếtbị đợt giảm giá này không, cho mình xin với. Cái gì cũng muốn trữ, e lúa hok đủ.
Không biết zinger thì lọc gió điều hoà nằm ở đâu? hok là đại gia, nên cần mới hãng, tự mần được là chơi thôi :)

mexehonmevo nói:
-em tiếp tục đây: phiếu mua lọc gió điều hoà máy lạnh sau khi đc giảm 20%
híc híc coi như 925.000 vnđ
Trên website Vinastar có ghi rõ danh mục phụ tùng áp dụng giảm giá 20% trong chương trình đó bác:
1. Cu roa
2. Lọc gió, lọc nhớt, lọc nhiên liệu
3. Bugi
4. Gạt nước kính
5. Mâm ép, đĩa ép, bạc đạn li hợp
6. Ro tuyn lái, ro tuyn treo
7. Má phanh , guốc phanh, bố phanh
8. Giảm xóc trước, sau
9. Pu li tăng đơ cu roa & bạc đạn ắc cam (xe tải)
10. Xy lanh tổng li hợp, xy lanh tổng phanh
11. Xy lanh con li hợp, xy lanh con phanh
12. Cupen xy lanh tổng li hợp & phanh
13. Cupen xy lanh con li hợp & phanh
14. Bạc đạn bánh xe, phớt bạc đạn bánh xe
15. Khớp nối thanh giằng
16. Bạc đạn trục các đăng
17. Ắc cam, bạc lót
18. Dung dịch vệ sinh kim phun, dung dịch vệ sinh dàn lạnh, nước làm mát két nước
19. Lọc gió điều hòa
http://vinastarmotors.com.vn/vn/news_detail.php?id=86

Hạng C
17/2/11
861
79
28

Cảm ơn bác.
Hình up lên bị thu nhỏ nhiều, không thấy được. Để mai mình ra ISAMCO xem luôn.
:)

mexehonmevo nói:
...
may quá em có chộp bảng giá đợt này nhưng bác sẽ đt hỏi cái nào giảm 20% nha hay so sánh với bảng tin tức giảm bên Mit

Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51

Các xe MIT có thiết kế từ Nhật bản thì có hộp chứa lọc gió máy lạnh, như Grandis, Lancer. Xe Zinger thiết kế từ Taiwan ko có hộc chưa lóc gió máy lạnh các bác ơi. Có cái hộc lọc gió cũng cắt bỏ, coi thừơng VN qua các bác nhể.