Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Số VIN và vai trò của nó trong đời sống..ô tô

Thì tôi đang nhờ các chiên da tra hộ nó là cái gì thì bác lại hỏi thế thì tôi biết nói làm sao!

tra thử rồi bác ui ... hổng biết nó là cái gì ... nếu là xe của bác muốn kiểm tra thì bác cho biết cái nhãn hiệu thì sẽ dễ tìm hơn ... chứ nếu không cứ như tìm chim ... ý lộn ... tìm kim đáy bể vậy đó

mà số này có phải số VIN không vậy bác hay số sườn, số máy vậy ???

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Đây đúng là số VIN của một chú, hình như là KIA hay Daihat thì phải

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Con Pre của em số VIN cũng chỉ có 14 số thôi, nhưng chịu không thể check đc ở đâu cả, hay xe SX ở VN chưa có tiêu chuẩn gì ?

Hạng B2
13/1/06
112
0
0

Trích đoạn: big

Con Pre của em số VIN cũng chỉ có 14 số thôi, nhưng chịu không thể check đc ở đâu cả, hay xe SX ở VN chưa có tiêu chuẩn gì ?

Tại thời điểm Pre sản xuất ở VN thì VN chưa thực hiện áp dụng mã số VIN - năm 2004 thì mới chính thức áp dụng mã số VIN tại VN

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
40

Tại thời điểm Pre sản xuất ở VN thì VN chưa thực hiện áp dụng mã số VIN - năm 2004 thì mới chính thức áp dụng mã số VIN tại VN

Vậy các xe SX sau năm 2004 thì mình tra số VIN có biết được các thông tin như bác Assitant kể ra hok?

Tập Lái
30/6/07
1
0
0

Hiện tại theo chuẩn Iso của thế giới VD: Hoa Kỳ và EU.. thì tất cả các xe sản xuất đều phải đánh số VIN (số nhận dạng xe). Số VIN có thể trùng hoặc không trùng với số khung. Và số VIN bao gồm 17 ký tự như pác đã nói ở trên, vai trò của nó thì nhw trên đã nói. Tuy nhiên đối với 1 số dòng xe xuất ĐNA hoặc liên doanh với Hàn Quốc thì do chuẩn của VN chưa có yêu cầu bắt buộc nên kô đc đánh số VIN theo đúng tiêu chuẩn QTế.
Cái số của pác là số khung của dòng Daewoo Matiz hoặc Lanos jì đó. Nếu không nhầm thì nó là Lanos..

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

xe từ châu Âu đặc biệt khó tra vì trang web của châu âu rất khó tìm ( hầu như là không tìm ra )
Xe từ Ý càng khó, nhất là Maserati, khỏi tìm luôn, có lần em và bác vutung tìm cả tuần cũng không thấy

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em nghi VIN này là Vin VN tự biên rồi.[8|]
Trích đoạn: LandRovervn

Ví dụ như cái số này thì phân tích thành các nhóm như thế nào các bác?

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com

Em nghe nói số VIN kg dc sử dụng chữ I,O,Q để tránh lộn với số 0 và 1 nhưng sao số VIN của con Previa 2007 nhà em lại như thế này: JTEGD54M060005281