Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Đã làm nghiêm thì từ từ cũng sẽ vào khuôn khổ. Những vụ chống đối của người dân sai là rành rành thì sẽ bị xử nghiêm nhưng cũng yêu cầu mấy anh khi làm việc cũng trên tinh thần hỗ trợ, phối hợp xử lý, đừng như kiểu chằm chằm đi bắt những lỗi tào lao, không phải do cố ý vi phạm như do đèn giao thông hỏng, vạch kẻ đường không rõ ràng, biển bị che/khuất/bất hợp lý ....dẫn đến sự ức chế của người dân.
Bác này nói quá hợp lý. Bắt thì bắt cho đúng ng, đúng tội. Toàn kiếm cớ xin tiền hỏi sao ng dân luôn tìm cách chống chế lại, vớ vẩn. Có lửa mới có khói chứ. Còn ông trên thì vì vừa vi phạm nồng độ cồn, vừa dương tính ma tuý thì bỏ tù là đúng quá rồi.

Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Ngày xưa sẽ bảo: "ở đâu có áp bức, ở đó có đấu tranh". Mong mọi người thượng tôn pháp luật
Biết là phải thượng tôn pháp luật nhưng cái gì cái nó phải đúng. Bắt đúng ng và xử đúng tội, chứ ko phải lỗi này bắt qua lỗi kia hoặc cứ quơ đại vào hết rồi bắt.

Hạng B1
11/3/23
60
64
18
41
Nhột mẹ gì hở ra phân biệt vùng miền, bắc kỳ cũng có, mấy thằng nam kỳ cũng nhìu...trung kỳ cũng đầy ra :D
xin lỗi bạn chứ mình người miền nam nhưng không hề có tư tưởng phân chia miền như bạn :) còn mình cmt như vậy chỉ có thiện ý chứ không hề khích 1 cá nhân nào cả! lớn rồi đừng có sồn lên như vậy

Hạng B1
11/3/23
60
64
18
41
Phân biệt éo gì? Ngta nói ko đúng ah mà cứ phải nhảy cẫng lên thế.
chả ai nói sai. ý là mình thấy bạn đấy cmt theo kiểu đổ lỗi người miền Bắc nên mình nói theo hướng thiện cảm chứ k hề nhảy cẫng lên như bạn nói, mà mình cmt như vậy liên quan gì đến chén cơm manh áo nhà bạn à :)

Hạng B1
11/3/23
60
64
18
41
Nhãm lol !!

Tui thấy mấy thằng như bạn mới phân biệt vùng miền ! Bạn vô Sài Gòn rồi nói ê thằng Nam kỳ ê thằng Miền Tây, coi có ai sồn sồn như tụi "tìm bố lạc" không ?!
Xin lỗi bạn nhưng mình người miền nam và mình k sồn như bạn, mình hay ra miền bắc và miền trung nhưng họ lịch sự hơn bạn nhiều.

Hạng D
18/3/08
1.566
1.545
113
Xin lỗi bạn nhưng mình người miền nam và mình k sồn như bạn, mình hay ra miền bắc và miền trung nhưng họ lịch sự hơn bạn nhiều.
Nếu bạn thật sự là dân miền Nam, thì bạn sẽ changer bao giờ để ý mấy cái từ bắc kỳ năm kỳ, ngoài ấy.. đâu nhé !