Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Theo em nên chia Tp HCM thành 4 đô thị nhỏ: Tp Đông Sài Gòn, Tp Nam Sài Gòn, Tp Tây Sài Gòn và Tp Bắc Sài Gòn. Cá nhân em khoái cái từ Sài Gòn đến lạ. Nó bình dị, thân thương, bạn bè quốc tế ai cũng biết.
U mình cũng thích cái từ SG. Vừa ngắn gọn và vừa có tính chất lịch sử trong đó nữa. Khoảng năm 2011-2012 gì đó mình có đọc là chính quyền TP có manh nha thành lập 4 thành phố vệ tinh nằm tại 4 hướng Đông Tây Nam Bắc như bác nói, nhưng rồi cũng ko rõ lý do sau đó đề án này bị bác bỏ.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
U mình cũng thích cái từ SG. Vừa ngắn gọn và vừa có tính chất lịch sử trong đó nữa. Khoảng năm 2011-2012 gì đó mình có đọc là chính quyền TP có manh nha thành lập 4 thành phố vệ tinh nằm tại 4 hướng Đông Tây Nam Bắc như bác nói, nhưng rồi cũng ko rõ lý do sau đó đề án này bị bác bỏ.
Cái này là đề án chính quyền đô thị, tp trong tp. Nếu thành hiện thực thì lần đầu tiên 1 tỉnh thành đc quyền tự chủ rất nhiều vấn đề, nói đến đây là bác tự hiểu vế sau roi,

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Audi68
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cái tên SG khó mà được phục hồi lại lắm, các bác cứ mơ đi :3dcuoi:
Không phục hồi mà đến tận bây giờ người dân vẫn cứ gọi là sài gòn thôi đó. Chỉ có đi làm giấy tờ mới gọi HCM city.

• Like
Reactions: Audi68
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Theo em nên chia Tp HCM thành 4 đô thị nhỏ: Tp Đông Sài Gòn, Tp Nam Sài Gòn, Tp Tây Sài Gòn và Tp Bắc Sài Gòn. Cá nhân em khoái cái từ Sài Gòn đến lạ. Nó bình dị, thân thương, bạn bè quốc tế ai cũng biết.
nếu cmt như thế trên fb thì ko khéo các bác bị cho là "phản động" đấy :3dcuoigif: