Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Bác khoaBMW5 nói có lẽ nhầm phần dán rồi. Gía 6-8tr có thể là dán decal của Trung Quốc, loại này sau 1 thời gian sẽ bị xỉn màu. Thực chất nếu dùng decal dán đổi màu hàng xịn (3M, Avery,...) thì không thể có giá 8tr. Xe em là 1 trong những xe làm Plasti Dip đầu tiên tại VN, khi đó chi phí dán decal 3M là 18tr trong khi sơn xe em là 15tr. Còn ở Mỹ vì tiền công cao nên khoảng cách còn xa hơn, cụ thể là wrap có giá tầm 1200$ trở lên trong khi sơn plasti dip nguyên xe chỉ tầm 800$. Với khác biệt về giá như vậy thì plasti dip không tốt bằng cũng là điều dễ hiểu. Còn về lúc rửa xe thì em confirm là không có vụ tróc, xe em rửa tới lui ở tiệm (vòi áp suất cao) cả chục lần vẫn bình thường, không hề có vết tróc. Có thể vì nơi bác sơn chưa đủ lớp hoặc hoặc bị rách đâu đó làm nước lọt vào nên bị.

Hạng C
22/10/10
849
524
93
ác thiệt e sơn cho os có mâm xe e sơn 4 cái có 1.8tr nguyên chiếc sedan 10tr thui bác sơn đâu 19tr vãi..em chủ yếu lấy công làm lời...
..e bao sơn dâm trong 3 tháng free công với sơn và sơn free công trong 1 năm...os sơn của e rùi biết ah.1 chổ làm ăn mất uy tín làm ác cảm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/10/10
849
524
93
Bác khoaBMW5 nói có lẽ nhầm phần dán rồi. Gía 6-8tr có thể là dán decal của Trung Quốc, loại này sau 1 thời gian sẽ bị xỉn màu. Thực chất nếu dùng decal dán đổi màu hàng xịn (3M, Avery,...) thì không thể có giá 8tr. Xe em là 1 trong những xe làm Plasti Dip đầu tiên tại VN, khi đó chi phí dán decal 3M là 18tr trong khi sơn xe em là 15tr. Còn ở Mỹ vì tiền công cao nên khoảng cách còn xa hơn, cụ thể là wrap có giá tầm 1200$ trở lên trong khi sơn plasti dip nguyên xe chỉ tầm 800$. Với khác biệt về giá như vậy thì plasti dip không tốt bằng cũng là điều dễ hiểu. Còn về lúc rửa xe thì em confirm là không có vụ tróc, xe em rửa tới lui ở tiệm (vòi áp suất cao) cả chục lần vẫn bình thường, không hề có vết tróc. Có thể vì nơi bác sơn chưa đủ lớp hoặc hoặc bị rách đâu đó làm nước lọt vào nên bị.
bên e có vài bác sơn 6 7 tháng rửa xe bt...súng bắn bulon mà nó hok tróc mà...nếu sơn đúng 6 lớp nó khác bác ơi.sơn này ỡ nhiều nước họ xài nhiều mà...làm cẩn thận là ok...chia bùn cùng chủ thớt
Sơn keo plasti dip công nghệ mới cho siêu xe - Thiệt là đau lòng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/1/15
543
393
63
Trời!!! Em tính sơn 4 cái mâm mà thấy hình xe bác chủ em nản luôn :( Sơn mà lem nhem như xe bác chủ để dán decal đẹp hơn nhỉ.

• Like
Reactions: Jackie Huy