Hạng C
6/6/16
654
873
93
em mới lấy xe KIA 1 tháng, trầy xước nhiều chổ vậy có làm BH được không vậy các bác?

Với PVI thì phải báo sớm và tranh thủ làm đừng để nhiều quá bị miễn trừ mấy chục %.

Hạng B1
12/10/16
83
70
18
33
Chia sẻ với bác chủ này, xe nhà em là kia rondo, lúc mới mua về ông già nhà em đi kiểu gì nó bị trầy 2 đường nhỏ bằng que tăm thôi nhưng dài khoảng 10cm, một vệt ở phía trước, 1 cái bên hông phía sau cộng với e đi nó bị cạ lazang vào mép cầu nên bị xước khá nặng.
hôm sau gọi cho bảo hiểm, nó kêu mang xe lên giám định, rồi nó ghi nhận hết, kêu mình mang xe qua bên kia phú mỹ hưng, bên đó báo giá xong xuôi, hôm sau kêu mang xe lên nó báo, đồng ý thay lazang, sơn lại hai vết xước đó luôn.
Hôm sau ông già em xuống lấy xe thì nó làm đúng ẩu luôn, sơn len nhem, chưa xử lý xong mà nó giám gọi xuống lấy xe, vậy là chửi cho nói 1 tăng, vậy là nó lại mang xe vào làm lại.
Tính ra thì bọn hãng làm hết sức cẩu thả, trình độ tay nghề chắc không bằng gara ngoài đâu, tại mình lấy bảo hiểm hãng tặng nên mang vào nó làm cho nhanh, chứ nó làm nản lắm

Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Thằng PVI này thì cùi bắp hết chỗ nói, con Rondo nhà em cũng bị nó làm khó đủ chuyện. Em nói ngọt nhẹ đến cứng đủ kiểu rồi. Giờ đụng gì nhỏ xíu cũng gọi giám định chạy xuống cho bõ ghét. Hết hợp đồng rồi mua bên khác.
Nhấn mạnh luôn bác nào mua xe mới thì kêu bên bán trừ cái BH ra cho nhẹ đầu, thích thì ra ngoài kiếm chỗ nào làm ăn được mà mua. Không thì mấy cái va quẹt nhỏ lâu lâu tự vô gara làm cũng ko đáng nhiêu tiền

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Thằng PVI này thì cùi bắp hết chỗ nói, con Rondo nhà em cũng bị nó làm khó đủ chuyện. Em nói ngọt nhẹ đến cứng đủ kiểu rồi. Giờ đụng gì nhỏ xíu cũng gọi giám định chạy xuống cho bõ ghét. Hết hợp đồng rồi mua bên khác.
Nhấn mạnh luôn bác nào mua xe mới thì kêu bên bán trừ cái BH ra cho nhẹ đầu, thích thì ra ngoài kiếm chỗ nào làm ăn được mà mua. Không thì mấy cái va quẹt nhỏ lâu lâu tự vô gara làm cũng ko đáng nhiêu tiền

Em giờ cũng thế. Chấp nhận mất 10% vụ xác nhận công an nhưng đụng chuyện là em alo + nhắn tin liền. Cho bõ ghét! Và chỉ cho tiền caphe thằng dịch vụ nhận xe mình ở KIA để khi ra xe nó kiểm tra sơ bộ dùm, lỡ về nhà còn trục trặc gì đưa vô lại nó vẫn vui vê làm thủ tục nhanh!

PHH confirmed
Tập Lái
6/11/14
9
2
3
44
Vậy phải gọi tổng đài cho nó báo chỗ trầy phải không ah? trầy mấy chỗ và mình làm trầy thì nói sao để dc bảo hiểm. Sơn lại có tốt như sơ zin không hay vài bữa mờ căm nhám xàm?

Hạng B1
12/10/16
83
70
18
33
Vậy phải gọi tổng đài cho nó báo chỗ trầy phải không ah? trầy mấy chỗ và mình làm trầy thì nói sao để dc bảo hiểm. Sơn lại có tốt như sơ zin không hay vài bữa mờ căm nhám xàm?
khi xe bác bị trầy thì trước tiên là bác gọi lên tổng đài báo, sau đó nó sẽ gọi bác đưa xe lên để nó giám định, nó sẽ lấy cây viết khoanh tròn mấy chỗ bác nói, viết lên đó, chụp hình nữa, sau đó nói mình mang qua hãng để bên hãng báo giá, sau khi hãng nó báo giá cho bảo hiểm, chờ vài ngày là nó gọi mình lên hãng để làm xe. Chuyện khai báo thì bác khai sao cho nó hợp lý là ok thôi bác, xe nhà em hôm trước nó còn chỉ cho mình khai, lúc đầu chỉ tính làm cái mâm thôi, còn 2 vết xước nhỏ thì nói nó khỏi làm nhưng nó vẫn cứ làm, còn chất lượng sơn thì do xe mới làm thì em chưa đánh giá đc, nhưng mà thợ trong hãng làm ẩu lắm, xe em phải bắt nó làm lại lần thứ 2 mới lấy xe về đấy

Hạng B2
22/2/16
140
75
28
38
em thì lúc mua xe con ROndo dc 1 tháng, de vào hầm chung cư, bị móp vè trước, trầy tùm lum, gọi PVI, nó nói em đem xe lên chỗ mua là KIA bình triệu, dịch vụ KIA hướng dẫn em khai và gọi giám định đến, xong xuôi để xe đó, 2 ngày sau quay lại lấy! ko tốn đồng nào hết, nhưng em có gửi tiền cafe cho giám định và dịch vụ KIA coi như cảm ơn! Làm rất nhiệt tình và vui vẽ! em mua xe dc 3 tháng mà đi làm bảo hiểm hết 2 lần rồi, 2 lần đều dễ như nhau!

• Like
Reactions: PHH
Hạng B1
12/10/16
83
70
18
33
ối dời, con xe nhà em mới lại giám định hôm qua kìa bác, đi vũng tàu về, cái xe chở đá phía trước, nó rơi 1 hòn bằng hòn sỏi, tách luôn miếng kính lái. hic, giờ lại chờ thay kính

Tập Lái
21/12/16
32
7
8
các bác cho e hỏi là khi báo giá bên hãng vs bên bảo hiểm nó có cho mình biết ko ?
Em mới đi bảo hiểm ở kia bình triệu hôm qua, vì bị trầy 2 bên nên pvi nó đòi thành 2 vụ mà mức miễn thường có khấu trừ of e là 1tr/vụ nên đành đưa bên giám định 500k cho nó làm thành 1 vụ ! Xe e bị bể chắn bùn bằng nhựa, móp với trầy cái lườn bên trái còn lại là trầy, nếu làm gara ngoài thì tầm bao nhiêu ? E chưa cho kinh nghiệm nên các bác chỉ bảo với !
Sơn lại vết trầy ở Kia Bình Triệu sử dụng bảo hiểm PVI