Hạng C
18/7/11
756
1.264
93
thằng bạn e nó mới xây nhà, nó mua đá trắng về ốp toàn bộ tường luôn, nó nói tốn 1 lần rồi thôi, khỏi phải sơn tường dọn dẹp cực khổ .

Trong đá có nhiều khí hiếm như radon , neon .. nha bác. Mấy loại này gây ung thư phổi cực mạnh. Điều kiện thông gió tốt thì không sao, kín suốt ngày coi chừng đổ bệnh lúc nào không biết đấy.

Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Sơn nào cũng tốt nếu thi công đúng kỹ thuật; bên chỗ mình ở bây giờ đang có trào lưu đắp mable tường, nhìn giống như đá mài hồi xưa nhưng không nổi hạt đá lên, loại này chỉ làm 1 lần rồi dơ thì lâu chùi là nhìn như mới.
Bên đó chậm tiến nhể

Hạng D
29/11/06
3.957
10.190
113
Em đào mộ thớt này lên xíu!
Em đi 1 vòng các tiệm sơn thì đều được trả lời là Dulux, Jotun, Nippon đều được pha ở cửa hàng bán và đóng thùng tại cửa hàng (theo bảng màu có sẵn của hãng sơn, họ lấy sơn màu base pha với ít màu gốc theo công thức nhà máy đưa). Muốn hàng pha sẵn, đóng thùng từ nhà máy là ko có. Cửa hàng nào nói có là nói xạo! Và có 1 điều là bảng màu của mấy hãng này lên tới cả trăm màu!
Muốn loại sơn pha sẵn và đóng thùng từ nhà máy luôn thì chỉ có Joton (không phải Jotun) và Tison. Khác với các loại trên, Bảng màu sơn của 2 thằng này lại rất ít, không quá 20 màu!
Vụ này có thật ko các bác? E thì muốn sơn phải được pha màu và đóng thùng sẵn từ nhà máy nhưng 2 thương hiệu trên lạ quá, ko yên tâm.
Nhưng.... xài thương hiệu yên tâm như Dulux, Jotun, Nippon thì lại phải dùng sơn pha từ cửa hàng bán. Cũng ko yên tâm nốt!
Khó nghĩ quá các bác. Gần đến lúc phải mua sơn rồi mà rối quá, chưa quyết định được!

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Bác nao biết ở công ty nào mua sơn toa thì inb e nha, đang có đối tác muốn bán lại ạ, sơn DuLux ạ

Hạng B2
6/3/19
218
30.931
93
Em đi 1 vòng các tiệm sơn thì đều được trả lời là Dulux, Jotun, Nippon đều được pha ở cửa hàng bán và đóng thùng tại cửa hàng (theo bảng màu có sẵn của hãng sơn, họ lấy sơn màu base pha với ít màu gốc theo công thức nhà máy đưa). Muốn hàng pha sẵn, đóng thùng từ nhà máy là ko có. Cửa hàng nào nói có là nói xạo! Và có 1 điều là bảng màu của mấy hãng này lên tới cả trăm màu!
Muốn loại sơn pha sẵn và đóng thùng từ nhà máy luôn thì chỉ có Joton (không phải Jotun) và Tison. Khác với các loại trên, Bảng màu sơn của 2 thằng này lại rất ít, không quá 20 màu!
Vụ này có thật ko các bác? E thì muốn sơn phải được pha màu và đóng thùng sẵn từ nhà máy nhưng 2 thương hiệu trên lạ quá, ko yên tâm.
Nhưng.... xài thương hiệu yên tâm như Dulux, Jotun, Nippon thì lại phải dùng sơn pha từ cửa hàng bán. Cũng ko yên tâm nốt!
Khó nghĩ quá các bác. Gần đến lúc phải mua sơn rồi mà rối quá, chưa quyết định được!
Dùng vải dán tường cao cấp đi anh! Giá ưu đãi cho oser!

Sơn nhà

• Like
Reactions: khoaitaySG
Hạng D
23/8/15
1.782
26.926
113
55
Người ta xài ào ào thì sao a phải lăn tăn? Mấy thương hiệu nổi tiếng a nói đều lấy nguyên liệu từ một nhà cung cấp nguyên liệu của Mỹ. Còn 2 em Joton và Tison thì sử dụng nguyên liệu từ nguồn khác nhe a.
Tuỳ a quyết.

• Like
Reactions: camapsaigon