Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
tintin2211 nói:
Đọc xong hết thấy có 4c zọt thôi, vì em khoái 7c cơ.

Bác đợi em làm đề xuất gửi Huyndai làm Sonata 7c dành riêng cho bác nhé :p

Tập Lái
2/10/10
31
0
6
34
em mới đặt 1 e ở ngocan lun. chờ làm xong thủ tục là rước em nó về

Hạng B2
12/1/09
137
0
0
ít tiền thì bác cứ mua mấy chiếc altis hoặc kia forte ma đi , đi xe mà thiếu mấy cái an toàn là ko nên , vài lời cùng bác

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
mienhinh nói:
milkyqh nói:
mấy cái bác nói đều chính xác..... tuy nhiên cái phần màu đỏ cho phép em có ý kiến: bác so vậy hoá ra vinh hạnh cho Vios quá..... cóc ổi mà được đem so với táo lê thì VIP quá rồi còn gì...
Bác nói mâu thuẫn quá, dưới thì bác viết đừng bài bác chê bai lựa chọn của người khác, trên thì bác chê Vios là cóc ổi ??

Hehe, em đang đi Vios mà bác...... Mà bác có công nhận là Sonata mà đem ví với Vios là khập khiễng không ? Ai lại đem một xe sedan hạng trung đi so với một chiếc compact sedan hạng nhỏ .... So sánh thì so sánh cùng hạng chứ.

Em thấy Vios mà đem so với Sonata thì em sướng lắm.... :)

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Thực ra thì Sonata với giá 570 triệu thực sự hấp dẫn lắm vì nói "ráng" để lên xe đầy đủ đồ chơi thì phải "ráng" thêm 300 triệu nữa lận thì hơi bị căng cho bác chủ thread muốn mua Hyundai thử. Nhưng Hyundai ở VN thường bị đánh giá thấp hơn những xe khác về độ an toàn, ổn định (ở VN dân mình hay chê Hyundai chạy vài năm mục dàn đồng hết) mà bác chủ thread lại mua xe ko có túi khí & bất cứ hệ thống an toàn nào thì sau này bán lại em nghĩ sẽ khó cho bác vì ở đây có bác nhẹ nhàng là chê thua Vios nhưng sau này khi bán xe có thể để ép giá người ta có thể thậm chí ví xe mình thua taxi nữa. Còn về nguồn hàng thì em ko biết sao chỗ bác mua có thể có giá thấp như vậy? Nếu trừ hết thuế & tiền lời ra thì xe bác bên Hàn bán giá chưa tới 200 triệu ($10.000)? Trong khi Kia Forte về đây ra thuế hết cũng hơn 600 triệu rồi? Xu hướng bây giờ em thấy người ta đã chú trọng nhiều về độ an toàn của xe, khi đọc báo thấy tai nạn xe hơi phần lớn sẽ coi xe có bung túi khí ko nhất là xe Toyota. Toyota được dân mình tin tưởng vậy nhưng vẫn nghi ngờ về phần bung túi khí thì Hyundai (có định kiến ko tốt) sẽ ra sao? C2on sale nào nói bác mấy cái đó ko có quan trọng ở VN thì em nghĩ sale đó chỉ nói để bán được xe thôi chứ ko nghĩ nhiều tới an toàn của khách. Hệ thống giải trí có thể nói ko cần thiết nhưng hệ thống an toàn thì nên trang bị đầy đủ vì nếu tình huống xấu nhất xảy ra thì bác chỉ cần có nó nhất thôi.

Hạng B2
12/10/10
138
0
0
Zace của Toy cũng chạy đầy, giá thì trên trời với chiếc xe đời 2005, mà nhiều người Vn cũng "dũng cảm mua", mà mua mắc nữa chứ ??? Không thể lý giải nổi!!!. Thế thì em Sonata 2009 này cũng chẳng sao nếu cứ quan điểm mấy bác "dũng cảm" mua Zace chạy phà phà.... 

Hạng B2
21/7/07
313
7
18
link nói:
em mới đặt 1 e ở ngocan lun. chờ làm xong thủ tục là rước em nó về

chúc mừng bác này đã cọc em nó. Khi nào nhận xe về chạy thử bác cho vài cảm nhận bác nhé.

em nghĩ tầm tiền này thì múc em này vẫn là lựa chọn được ưu tiên xem xét. Ai mà ko biết cần phải có túi hơi cần phải có thắng đĩa, nhưng phải thêm thóc, cũng như ai mà chả biết RX350 chạy ngon hơn Santa FE. Nếu sonata kia mà có thêm các thiết bị như các bác mong muốn thì nó phải tầm 800tr chứ đâu có cái giá 570. Vấn đề cần bàn ở đây là 570tr thì có lựa chọn nào ngon hơn ko.