Hạng B2
5/3/13
130
85
28
bác đã kiểm tra máy nén chưa nếu máy nén yếu cũng dẫn đến không lạnh sâu

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Báo cáo là em vừa đi thay quả van đuôi chuột của lốc nén, sẻ theo dõi và cập nhật để mọi người tham khảo

Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
hi. xe em cũng bị như chủ thớt. có kiểm tra nhưng không hết. thiết nghĩ chỉ lúc dừng không lạnh còn khi chạy thì lạnh sâu. nên bỏ qua luôn. sửa mệt tốn tiền. hư tính tiếp:)

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
cũng giống như câu hỏi của bác nào đã đăng nhưng ít người tư vấn nên xin được đăng lại ở đây, Sonata khi chạy thì khá lạnh, nhưng dừng một chỗ kể cả đạp ga lên tua cỡ 2k nó vẫn không lạnh, không hiểu nguyên nhân gì.
Các bác có ai bị giống vậy cho lời khuyên, hoặc để trị hết bệnh này nên đưa vào hãng hay đến ga ra nào ở ngoài chuyên về máy lạnh xe hơi ?

Xin cảm ơn,
Bác nên xem lại dàn tản nhiệt và quạt của nó nhé. Vì khi chạy thì có gió thổi vào đó, tản nhiệt tốt, lạnh. Khi đứng tại chỗ ko có gió thổi vào đó, tản nhiệt kém, hết lạnh. Em nghi nhất cái quạt gió...Ngoài ra nên kiểm tra áp suất đường cao/thấp có bình thường không? Nếu ko có thể là thiếu ga? Van tiết lưu?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Và máy nén AC của Sonata là loại Variable Swash Plate nên nó ko có ly hợp điện, ko đóng ngắt lạch cạch như loại có ly hợp. Máy nén chạy liên tục, và tự động tăng/giảm tải thông qua cái Control Valve (các bác gọi là van đuôi chuột đuôi mèo gì đó)....:3dcuoi: