Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Cơ bản nguyên phụ liệu tât cả các ngành đều lấy từ TQ. Nó cấm giao thương là bơ mỏ
Hehehe mình không xài thằng Mi này vì không thích TQ (Product of China, chứ không phải là Made In China) nhưng phải công bằng với các thương hiệu. Bên mình ít hàng TQ do thuế nhập khẩu cao, tính ra giá gần bằng các thương hiệu khác, khác VN. VN mình thật ra là thiên đường cho hàng TQ do trốn thuế nhập khẩu. Éo hiểu sao VN cứ sợ TQ cấm giao thương hehehehehe

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Mình hiểu, không chỉ VN mà tất cả các nước, kể cả Mỹ nhưng VN có lợi thế rất riêng của VN với hàng TQ

Trên thế giới thì chắc chỉ có thằng Nga là sống riêng 1 mình được

Cơ bản nguyên phụ liệu tât cả các ngành đều lấy từ TQ. Nó cấm giao thương là bơ mỏ

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Vấn đề nó thiếu mình thì ko sao. Mình thiếu nó thì chết. Sợ là đúng rồi bác.
Mình hiểu, không chỉ VN mà tất cả các nước, kể cả Mỹ nhưng VN có lợi thế rất riêng của VN với hàng TQ

Trên thế giới thì chắc chỉ có thằng Nga là sống riêng 1 mình được

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
thằng BTT thì chỉ có thể gọi là tồn tại vì năm nào cũng ngửa tay xin thằng em Hàn cứu đói, xăng dầu thì xin TQ, khả năng đánh nhau của BTT vẫn là 1 dấu hỏi lớn khi hậu cần như cái ccc

Anh quên ông nội BTT Kim Ủn.

Hạng B2
18/9/14
306
609
93
52
bọn này hình như xài panel của Samsung với LG mà các anh.
Giờ thì cái vụ SX TV cũng chỉ là liều ăn nhiều thôi, có bí quyết công nghệ gì nữa đâu. SoC, Panel và các linh kiện khác bán rộng rãi khắp thế giới, chú nào chi phí SX rẻ là cạnh tranh được thôi. Mềnh mua con Darling của tào lai vịt, 50", làm màn chiếu cho phòng họp công ty, chả thấy sao cả.

Hạng B1
26/4/11
80
830
83
Giờ thì cái vụ SX TV cũng chỉ là liều ăn nhiều thôi, có bí quyết công nghệ gì nữa đâu. SoC, Panel và các linh kiện khác bán rộng rãi khắp thế giới, chú nào chi phí SX rẻ là cạnh tranh được thôi. Mềnh mua con Darling của tào lai vịt, 50", làm màn chiếu cho phòng họp công ty, chả thấy sao cả.
Thì ý em là nếu xài panel ngon thì chất lượng hình ảnh chắc cũng ngon; giá cạnh tranh thì ko chết yểu đâu; sao mấy anh chửi dữ vậy?