Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
E hiện đang cần 2 món này...bác nào có để lại cho e với nhá..hay biết chỗ nào chỉ e cũng dc ah...thks các bác!!

Bữa vừa rồi rãnh rổi e đưa v2 lên EA thay kính lái...sẵn tiện làm spa nhẹ nhẹ cho v2 lun...
Có vài cái ảnh để các bác ngắm đỡ bùn...
Kính thay mới...sẵn thay lun ốp nhựa chân kính lun...

Cho e nó bộ gạt mưa mới lun..loại ko xương của BMW nha các bác.nhìn nuột lắm.

Bộ ghế da có vài điểm ko ưng bụng...e cho làm lun.
Trước khi spa

Ngồi đợi hơn 2h đồng hồ...kết quả thế này...

E tạm hài lòng...dù màu da có hơi bị lệch một tí so với màu nguyên bản...
Cho e nó đeo khẩu trang mới lun...

Cảm nhận đeo khẩu trang mới vô máy nhẹ hơn dc chút xíu...

Vài điều chia sẽ cùng các bác.
Thân!,

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
LeVanAnhTuan nói:

Thân!,
Chơi cái này lợi bất cập hại nha em trai, vì sau này sẽ phải vệ sinh, vô oil thêm, lượng oil phủ lên lọc sẽ nhanh làm bẩn MAF, mà bẩn MAF thì phải vệ sinh MAF, k thì hệ lụy cũng hơi nhiều đấy :D. -> nên chuyển qua Pro dry S filter của AFE sẽ an tâm hơn.
Lọc hiflow chỉ sướng khi speed trên 80km/h, nếu để ý kỹ sẽ thấy hụt ga, yếu hơn lọc zin ở vòng tua nhỏ, tốc độ thấp.

• Like
Reactions: BMW_3333
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
325iE46 nói:
LeVanAnhTuan nói:

Thân!,
Chơi cái này lợi bất cập hại nha em trai, vì sau này sẽ phải vệ sinh, vô oil thêm, lượng oil phủ lên lọc sẽ nhanh làm bẩn MAF, mà bẩn MAF thì phải vệ sinh MAF, k thì hệ lụy cũng hơi nhiều đấy :D. -> nên chuyển qua Pro dry S filter của AFE sẽ an tâm hơn. 
Lọc hiflow chỉ sướng khi speed trên 80km/h, nếu để ý kỹ sẽ thấy hụt ga, yếu hơn lọc zin ở vòng tua nhỏ, tốc độ thấp.

Đang tính kiên hệ a mượn cái chai vệ sinh dùng thử rồi mua 1 chai về lâu lâu vệ sinh...nói chung cái nào cũng có ưu và nhược điểm,vấn đề là mình chấp nhận để thử tí cho biết...
Mà theo e cảm nhận...nhấp nhẹ chân ga ko thấy hụt,máy nhẹ hơn chút đỉnh...cái này cảm nhận rõ ràng nha.Đi cao tốc LT-DG 100km/h thì mới ko cảm nhận dc rõ rệt.
Còn cái a nói Pro dry S j đó e chưa tìm hiểu...

Cái này rẻ nhất ~70$ .
Có bác nào dùng thử chưa???

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Hồi chạy KIA, anh đã dùng qua mấy cái lọc hiflow này, từ oiled, dry, drop in, cone, SRI nên cảm nhận rất rõ, depa chân ga có nhẹ hơn, máy kêu hơn nhưng sức kéo (torque) k bằng lọc zin, nhưng chạy trên 80km/h rất sướng vì lọc hiflow này cấp đủ khí, k bị bức bí như lọc zin.
Tranh thủ mua chai vệ sinh MAF về dự phòng đi em :D

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cái đầu CD hàng used giá ở US đã hơn 100$ roài, kiếm hàng rẻ hơn không có đâu.

Gạt mưa nên xài loại có xương, qua 1 mùa thay " lá mía" 1 lần , tốn 50-100K. Xài loại không xương đó vài hôm nó vênh chừ, không ôm sát kính nữa.
Lọc cũng mang khẩu trang chỉ cản bụi thoai, mua loại vừa phải 1 năm thay 2 lần sẽ ok hơn múc cái xịn.
2 cái nẹp đèn dù gì cũng dán keo à, mua zin còn nguyên ngàm về chạy tưng tựng vài tháng cũng bong. :)) Nên chấp nhận để cũ + dán silicon.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
cubibmw nói:
Cái đầu CD hàng used giá ở US đã hơn 100$ roài, kiếm hàng rẻ hơn không có đâu.

Gạt mưa nên xài loại có xương, qua 1 mùa thay " lá mía" 1 lần , tốn 50-100K. Xài loại không xương đó vài hôm nó vênh chừ, không ôm sát kính nữa.
Lọc cũng mang khẩu trang chỉ cản bụi thoai, mua loại vừa phải 1 năm thay 2 lần sẽ ok hơn múc cái xịn.
2 cái nẹp đèn dù gì cũng dán keo à, mua zin còn nguyên ngàm về chạy tưng tựng vài tháng cũng bong. :)) Nên chấp nhận để cũ + dán silicon.
Đầu CD bữa giá tốt thì ko để cho thằng e...lỡ nghe dc giá tốt rồi nên cao quá e đâu đủ dk.
Gạt mưa dù j cũng hàng hãng...ko lẽ đồ BMW ko qua nổi con trăng này sao a...tệ tệ thì cũng phải dc vài mùa lá rụng chứ...
Cái lọc này ko đắt...và nó có thể vệ sinh dc...chỉ sợ là nó làm ảnh hưởng đến tuổi thọ của MAF thôi,đang thử nghiệm nên cũng ko nói dc j.
Cái trym mí mắt đó ko dan keo dc a...với lại tính e hay táy máy...đèn đóm e tháo ra lắp lại suốt nên ko thể cứ mỗi lần tháo ra e lại phảo dán keo lại...tốt nhất là mua mới lun cho nó lành với nhòn xe liền lạc hơn.
A gửi cái hôpc với đèn dùm e chưa...vài bữa fix bóng dùm e tiếp nha...như đã pm đó.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Thanhskl nói:
Thay K&N garanti thấp tý pải không Bác .
Bữa về tối quá nên e chư để ý nữa bác...2 hôma nay thì e đi làm suốt cuãng chưa động vào dc v2 lun..mai để e xem thử thế nào rồi e báo cáo bác...
Thân!,