Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Chào các bác!Chiều chủ nhật mưa buồn và rảnh rỗi,tui xin hầu các bác câu chuyện mua xe tay ga cho bà Cả của mình.Chuyện là thế này,sau nhiều ngày săn lùng hầu như khắp các cửa hàng lớn trong TP không được kết quả gì.Có nhờ các bác Thủ Đức-BD-BH-ĐN nữa cũng không kết quả gì mà ngày sinh nhật bà Cả đến cận kề...Mà bả thì quá mê kiểu dáng chiếc Spacy Nhật cổ điển và già nua ấy nên vợ chồng tui quyết định quay lại cửa hàng Tấn Tâm trên đường LTT quận 1 để mua chiếc xe yêu thích trong muôn thuở của bà Cả (chiếc này là chiếc thứ 3 quyết tâm mua lại sau khi bán những chiếc cũ đi do những lần kẹt...;)).Có lẽ cửa hàng này là duy nhất trong TP mình còn trưng 6 chiếc Spacy đó nha các bác,3 chiếc màu trắng 3 chiếc màu đen.Lần trước bà Cả đã dùng màu nâu và màu đen rồi và lần này quyết định chọn màu trắng.Ác cái là bên bán biết thóp mình khóai trắng hay sao đó nên kê giá xe Trắng=7K $ còn xe đen chỉ 6,7K thôi,chắc giá luôn không bớt lấy một hào!Đau một cái là cách đây 3 tuần ghé hỏi nó báo giá có 6,4K thôi vậy mà do nấn ná mấy con chứng khóan chờ thị trường lên thì bán góp trả cho bà Cả mua xe ai dè Chứng cứ rớt mãi còn giá xe thì dâng lên vì:" hết hàng rồi nha,HONDA không làm Spacy nữa mà chỉ đẩy mạnh Dylan-SH thôi,đây là những chiếc cuối cùng dạng nhập nguyên thùng..."-Chủ cửa hàng nhấn mạnh như thế.Khiếp nó ăn dày quá!Thật là nhẫn tâm vì nếu so sánh với model SH thì chẳng chênh nhau là mấy...Lần này quay lại cửa hàng thấy đã bán được 1 chiếc màu trắng,còn lại có 2 chiếc trắng mà thôi.Và thế là bọn tui chặc lưỡi,quyết mua cho rồi,tiền còn có thể kiếm từ từ được,xe thì có thể sẽ không có hàng yêu thích nữa.Vả lại mua trong dịp kỷ niệm sinh nhật thì sẽ được vui lòng hơn bao giờ hết phải không các bác?Sau khi đồng ý mua xe mà chẳng được bớt hào nào như đã khẳng định.Tui chạy xe về cho bả,công nhận là xe này êm thật ,độ dzọt vừa phải và rất đằm-ngọt không hề hỗn như vài ba kiểu xe ga nữ mà tui từng đi thử.Đi về nhà hết 7 km mà có khá nhiều người ngó nhìn và nhìn theo.Có người còn hỏi giá và xúyt xoa "sao đắt thế!".Đắt thiệt chứ,nếu là mua cho tui thì thui chẳng ngần ngại lấy ngay 1 em SH màu đen đi cho nó khỏe...
Về nhà,lập tức tui kêu thợ đến dán keo luôn tòan bộ cho khỏi dơ xe và chống trầy...
SPACY NHẬT,giá mắc quá nhưng cũng đành phải mua...!

Trong lúc thợ tháo dàn đồ,mình quan sát xe một tý,đúng là cổ điển,bao năm trời mà HONDA chẳng có cách tân gì cho mẫu xe này...

Dàn đầu,cụm thắng đĩa cùng vỏ xe.Nghe nói những món này hay bị thay-luộc...?!

Dàn sau xe,chú em vợ tui là dân LÁI đi xem dùm nên khá yên tâm.Chú ấy còn yêu cầu cửa hàng đổi cặp bánh có gắn lọai vỏ tốt hơn lọai DUNLOP đang gắn theo xe.Thực chất hình như để chú ấy xem luôn dàn đồ thắng xe bên trong đùm xe có zin không...:cool:

Nhìn thẳng vào đầu & đuôi xe,kể cũng nuột nà chứ!Hợp cho phái nữ...

Phía dưới yên xe,mới tinh và sạch boong như lau.

...Bắt đầu dán keo tòan thân xe,chỗ nào cũng dán trừ cái ba-ga và ống xả ra thôi.:)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Sau hơn 3 tiếng đồng hồ trau tuốt từng đường lườn thân xe từng khe hốc gồ ghề,công việc dán keo cho chiếc xe mới hòan tất.

Lại ngắm xe tiếp...
Khóai chỗ này:em bé đứng,chở đồ,tiện!

Bàn thờ xe hơi cao so với những xe tay ga khác

Hộc cốp trước đựng đồ linh tinh,mình cho luôn cái ổ khóa đĩa vào đây

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hộc cốp sau dưới yên xe khá sâu ,đựng khá nhiều đồ.Nhưng thực ra tui khóai cái hộc đồ của xe SCR hay xe LEAD mới ra sau này.

Mới đi có 00007 cây số...

Họ hẹn thứ 3 là có bảng số,kỳ này thì không thể chọn số đẹp,kệ ,hên xui thôi.
Xe này đèn luôn sáng?

Tuần sau có bảng số sẽ đi làm công tắc riêng để tắt đèn khi đi ban ngày,lắp báo động và công tắc an tòan...

Chiếc thứ 3 đã đi qua mà vẫn tình cảm như lần đầu ấy nhỉ bác Hcivic, chúc mừng bác xe đẹp + xịn + được lòng vợ. À, bác có xem cái cửa hàng ở đường Nguyễn Du, sau lưng sân đá banh Kỵ Mã không, em đi đá banh vẫn hay thấy nó chưng xe tay ga, có cả spacy.

Hạng B2
19/9/08
480
221
43
TP.HCM
Chúc mừng bác Hcivic ...gái có xe mới . Bà cả ST lại xưa nay không khóai xe gì cả nên đi đâu em cũng phải đèo ....

Hạng B2
11/8/08
338
19
28
sao em thấy có mấy người đi bít cái khe gió ở trước làm gì ta, cò thể đẹp hơn nhưng phải sơn lại thì cũng ko hay lắm

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
nptarc nói:
sao em thấy có mấy người đi bít cái khe gió ở trước làm gì ta, cò thể đẹp hơn nhưng phải sơn lại thì cũng ko hay lắm

em lại thấy họ lại mua thêm khe gió lắp vào cho giống đời sau :D