Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Cái này lỗi hay do thiết kế nó vậy.
Nếu thiết kế vậy, thì chuối nhỉ.
Mình có thể ra hãng thay đổi tính năng này được không?
Xe nào cũng thế cả đi trời tối mở công tắc bật đèn thì khi dừng không chạy cũng phải tắt đèn. Trừ các xe có chế độ tự động tắt mở đèn.

Hạng B1
16/2/16
89
31
18
Q9
Mình Spark LTZ 2015, mgiờ minh mới để ý off hết đèn rút chìa mà sao đèn chỗ cần số vẫn sáng .
k biết tắt nó như thế nào nữa?

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Xe nào cũng thế cả đi trời tối mở công tắc bật đèn thì khi dừng không chạy cũng phải tắt đèn. Trừ các xe có chế độ tự động tắt mở đèn.
Cái vụ này chế được mà các bác đi chevy :D

ETF
Hạng B2
16/3/14
138
143
63
Xe nào cũng vậy thì phải, vì cái đèn là cái quan trọng nối trực tiếp bình. Con city mình tắt máy rút chìa không tắt đèn thì nó kêu um sùm, bên trong để nhắc, chứ đèn vẫn bật chắc phải có cách chế gì để nó kêu nhắc.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Em cho rằng thiết kế nó vậy.

Khi đậu xe lề đường, rút chìa khoá cửa nhưng trường hợp vẫn mở đenf 1 nấc để cảnh báo các phương tiện khác.

Hạng B2
16/4/15
112
83
28
48
Mình Spark LTZ 2015, mgiờ minh mới để ý off hết đèn rút chìa mà sao đèn chỗ cần số vẫn sáng .
k biết tắt nó như thế nào nữa?

Xe Spark Ltz 2015 có chế độ đèn day light:
+ Cứ đề nổ máy lên là đèn tự động sáng => nên một số bác chuyển qua chế độ đèn chiếu gần (nếu không chạy ra đường mọi người tưởng xe mình quên tắc đèn)
=> nếu tắc công tắc chính mà không chuyển đèn về chế độ off thì đèn cần số vẫn sáng.
=> nếu chuyển công tắc đèn chế độ off, tắc công tắc chính thì không thấy sáng đèn cần số nữa.
Bác tatak28 kiểm tra xem em giải thích có đúng không vậy...Nếu đã tắt hết các chức năng mà đèn vẫn sáng thì em.....hic...hic...:3dandap: