Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
RE: Ssangyong chuẩn bị ngưng sản xuất Rexton và Actyon

Chúc mùng bác suv75 tậu em Rexton nhé, em đã đi Rex được 1 năm 3 tháng, hơn 27000km, chưa phải sửa gì cả, mới thay mỗi dầu 1 lần. Đi rất ok, quan trọng là trên đường hâu như ko có, dân tình cứ ngoái vẹo cả cổ hỏi nhau là cái xe quái gì thế :D:D:D

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: suv75

Trích đoạn: SkyRider

Trích đoạn: Kienvang

@SkyRider: hôm nào bác off cùng anh em SFC cái nhỉ. Hôm off OSHN nhân dịp tất niên, có cơ hội ngồi vào chiếc máy xăng của Hùng Cò. Cảm nhận đầu tiên là không gian hẹp hơn SF -> trong khi nếu nhìn ngoài thì Rexton có vẻ to hơn.
Hôm nào off, anh em so sánh luôn về máy móc nhé:D
SF 2.2 2008 với 172 sức ngựa chắc cũng không kém lắm 2.7, 186 sức ngựa của Rexton 2.7 XDI nhà bác nhỉ!?!

REXTON hẹp ngang hơn SF bác ạ. Dạo này em bận quá, đi suốt. Đăng ký chưa được 1 tháng mà em đã phi hơn 2500km rùi :(. XDi có 163hp thôi bác ạ, XVT mới 186hp

Vây mà em cứ tưởng Rexton rộng hơn chứ lị. Thấy bác Duy sắp 2 con cạnh nhau, Rexton có vẻ to hơn, có lẽ bên trong nội thất hẹp lại. Đã vậy cột D lại quá to, bịt kín cửa số hàng ghế thứ 3, nên càng tạo cảm giác chật. Dù vậy, em vẫn quyết lấy Rexton, chiều nay em đi đặt cọc. :)

Rexton dài hơn, hẹp ngang hơn, cao hơn SF bác ạ (đây là theo thông số của nhà SX). Bên trong lại càng hẹp hơn do phần cánh cửa rất dầy và phần từ kính cửa lên tới nóc của Rexton nó bóp lại. Lúc đầu em thấy nó cũng hẹp hẹp nhưng sau một hồi lại thấy cái sự hẹp của nó cũng phù hợp với người VN. Và quan trọng nhất là mọi thứ nó đều trong tầm tay bác khi lái và tầm quan sát cũng rất tốt. Có lẽ nó cũng bị ảnh hưởng bởi cách thiết kế của Mẹc. Bác nào đi Mẹc C rùi thì biết, chật hơn cả con Ford Lazer. Và đây là tổng kết về việc ăn uống của em nó trong dịp trước và sau Tết vừa rồi: tổng cộng em đi là 2452 km, đổ hết 2triệu 310ngàn tiền dầu ===> 9,19lít/100km với mọi loại địa hình (phố, cao tốc, quốc lộ, leo dốc; trừ chưa đi offroad thoai :D). Một con số quá hợp lí với một em AWD 2.7 nặng 2,4 tấn các bác nhỉ!!!

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Cảm ơn Bác Tommy Le và bác Sky đã động viên ;)
Tới đầu tháng 03 em mới nhận xe, khồng được màu như mong muốn nhưng anh Duy hứa tháng 04 lô hàng khác về sẽ đổi lại. Option cũng tạm ổn bác Sky ạ (em đã được confirm là có 3 memories cho ghế lái- đã ghi trong giao kèo), chỉ không có ốp gỗ thôi. Vì body Rexton II Euro nên kính hậu không flip như của bác Skyrider được.
@ Tommy: Em hỏi co gì không fải bác bỏ wa: sao xe bác chạy 27k kms mà mời thay nhớt một lần à? Hay là bác nói về dầu thắng?

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Em mua xe khi đã chạy được 19000km, lúc đó chủ trước vừa mới thay dầu máy tức thì, cứ 15000km thì thay nên em chạy đúng chừng đó và thay, bây giờ chắc cũng sắp đến kì rồi :). Ghế có 3 memories cũng tiện, vì điều kiện đường nhiều lúc tuyết rơi nên em nhương xe này cho vợ cả đi, vợ số 2, chồng số 1, cứ thế mà nhấn.

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Cảm ơn Bác Tommy Le và bác Sky đã động viên ;)
Tới đầu tháng 03 em mới nhận xe, khồng được màu như mong muốn nhưng anh Duy hứa tháng 04 lô hàng khác về sẽ đổi lại. Option cũng tạm ổn bác Sky ạ (em đã được confirm là có 3 memories cho ghế lái- đã ghi trong giao kèo), chỉ không có ốp gỗ thôi. Vì body Rexton II Euro nên kính hậu không flip như của bác Skyrider được.
@ Tommy: Em hỏi co gì không fải bác bỏ wa: sao xe bác chạy 27k kms mà mời thay nhớt một lần à? Hay là bác nói về dầu thắng?

XVT hả bác?

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

XVT vua mac vua khong thuc dung do nang ve he thong loc khi thaoi hon la cong suat, may XDi tren Rexton II Euro lan nay da la 176 ngua roi bac a, chenh lech chi co 10 ngua so voi XVT thoi bac a.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Sorry bac, em khong biet bac dang o chau Au. Dieu kien duong sa nhiet do va nhien lieu ben ay thi bac thay sau moi 15,000 km chac la theo huong dan cua nha san xuat fai kg ah. O day, em chi dam co den 5000 thoi.

Trích đoạn: tommyle

Em mua xe khi đã chạy được 19000km, lúc đó chủ trước vừa mới thay dầu máy tức thì, cứ 15000km thì thay nên em chạy đúng chừng đó và thay, bây giờ chắc cũng sắp đến kì rồi :). Ghế có 3 memories cũng tiện, vì điều kiện đường nhiều lúc tuyết rơi nên em nhương xe này cho vợ cả đi, vợ số 2, chồng số 1, cứ thế mà nhấn.

Hạng C
10/11/05
803
5
18

XVT vua mac vua khong thuc dung do nang ve he thong loc khi thaoi hon la cong suat, may XDi tren Rexton II Euro lan nay da la 176 ngua roi bac a, chenh lech chi co 10 ngua so voi XVT thoi bac a.
Theo iem thì Rexton XVT hơn hẳn XDi thông thường, iem copy nguyên bản tiếng anh công nghệ mới trên động cơ XDi270 XVT nhé:

1/ Cylinder Heads

* Separate intake ports raise combustion efficiency.
* Optimised rib design lowers noise and vibration.

2/ Cooling System

* Use of cooling jets improves fire deck cooling performance by 34%.
* A single system cools both the engine and re-circulated exhaust gases.

3/ Intake Manifold Assembly

* Rounded intake runners maximise intake efficiency.
* The EGR throttle body controls the EGR mix, stabilizing the engine idle and minimising vibration when the ignition is switched off.

4/ Excellent VGT (Variable Geometry Turbine Turbocharger

* The turbine vane position is adjusted according to the speed of the exhaust gas flow, optimising the turbocharger for better torque at low speed, increased output at high speed and improved fuel efficiency.

New Acoustic Cover

* The engine looks better with the cover, while chrome-plated lettering enhances the luxury feel.
* The optimal cover shape blocks engine noise better.

Nhiều công nghệ rất mới và hiện đại, iem rất thích chỉ mỗi tội đắt quá !!!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

ơ em hỏi nhé, thế nó sắp ngưng sx, mình mua xe rồi nhỡ có vấn đề gì thì làm thế nào?
(em nhớ lại đợt xưa chạy xe 2 bánh RT-8 của Vespa, bị hỏng ổ khóa mà tìm chục cửa hàng Vespa mới có chỗ sửa vì:"anh thông cảm, model này giờ đã ngưng sx nên hiếm phụ tùng thay thế lắm")

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Đúng như bác nói ạ, đắt quá em thấy không đáng (tăng giá lên 5 nghìn và phải đợi hơi bị lâu).

Theo iem thì Rexton XVT hơn hẳn XDi thông thường, iem copy nguyên bản tiếng anh công nghệ mới trên động cơ XDi270 XVT nhé:

..........

Nhiều công nghệ rất mới và hiện đại, iem rất thích chỉ mỗi tội đắt quá !!!

@ KANZMIN: Bonjour bác, em trai em trước học ở Paris, đang ở lại bên đó làm việc. Ssangyong không fải hãng xe lớn, em hy vọng họ sản xuất mô đen mới vẫn dựa trên phụ tùng chuẩn bác ạ. Còn lại, nói như dân Miền Tây: "Hên - Xui". Biết đâu chừng các bác SS đem Rexton qua Nga và Actyon qua Tung Của sản xuất tiếp (TQ đã sản xuất xe đồ chơi nhựa theo kiểu Actyon, dán nhãn Actyon, hôm rồi đi mua đồ chơi cho con, em thấy có bán ở chợ Phạm Văn Hai).

Last edited by a moderator: