Hạng B2
10/7/07
177
19
18
53
RE: Su APV có tiếng kêu u..u... khi giảm tốc!

Trích đoạn: trthphuc

@fineline: cám ơn bạn nhiều, quả nhiên mình không mở máy lạnh thì hết kêu ngay, im re hà! Hôm nào rãnh mình sẽ căng lại couroie như bạn đã chỉ.
@tuanphotocopy: OK rồi, nhờ fineline "đề lô" hehehehe
Chào bác Phúc, vậy bác đã chỉnh lại dây cuaroa chưa (là tăng hay giảm nhỉ?), nếu rồi thì chỉ giáo em chút nhé, xe em cũng kêu u..u khi giảm tốc, khó chịu thật. Cám ơn bác.

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Dạ mấy hôm nay đang thi giữa kỳ nên tụi tôi bận quá xá, chắc phải 1 - 2 tuần nữa cho xong vụ chấm thi thì tôi xách clé, mỏ lếch ra làm và sẽ xin báo cáo anh ngay! ;)

Hạng B2
10/7/07
177
19
18
53

Trích đoạn: trthphuc

Dạ mấy hôm nay đang thi giữa kỳ nên tụi tôi bận quá xá, chắc phải 1 - 2 tuần nữa cho xong vụ chấm thi thì tôi xách clé, mỏ lếch ra làm và sẽ xin báo cáo anh ngay! ;)

Hehehe, chủ nhật vừa rồi rảnh rỗi thế là vác đồ nghề ra chơi, tính chỉnh lại sợi dây cuaroa cho êm. Tìm mãi mà chẳng biết nó nằm ở đâu các bác ạh. Chỉ có quạt gió két nước chứ em chẳng thấy cuaroa quạt của giàn nóng máy lạnh ở đâu cả (hình như là két nước và giàn nóng nằm gần nhau để giải nhiệt chung bằng 01 quạt). Mấy hôm trước đi bảo hành, bọn thợ APV nói là quạt kêu to (vì tốc độ vòng quay cao), có thể giảm bớt tốc độ quay của quạt cho đỡ ồn, nhưng em vẫn chưa làm, họ nói là mắc thêm điện trở gì gì đó ???
Các bác có ý kiến gì hay không tư vấn cho em với.

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Theo em thì bác để nguyên cho nó lành , đừng nghe mấy ông thợ lắp thêm điện trở vào làm gì .Kỹ sư nhật họ không ngồi tính không công đâu bác