Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Xe mình (AT) khi chạy ở tốc độ chậm, phải giảm tốc (để qua cua, hoặc tấp lề chẳng hạn) rút chân khỏi ga là bắt đầu nghe tiếng u..u... nho nhỏ (giống tiếng nhông hú xe gắn máy). Để vào chân ga nhích một tí, hết ngay. Các bạn có bị như thế không ạ? Hỏi hãng thì họ trả lời như thường lệ: bình thường! :mad:

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM
RE: Su APV có tiếng kêu u..u... khi giảm tốc!

Thì đúng là bình thường mà bác! ko có gì đâu!

Hạng B1
12/4/07
70
0
0

Xe tôi hoàn toàn không có hiện tượng này đâu các bác ạ.

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Chà như vậy chắc là phải đến hãng "kêu gào" tí chút mới đựoc đây. Có kết quả gì tôi sẽ báo cho các bạn ngay.

Tập Lái
26/2/07
6
0
1

Xe APV của cậu em tôi chạy cũng ko thấy bị hiện tượng này đâu bác ạ.

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

căng lạidây củoa máy lạnh là hết

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Trích đoạn: fineline

căng lạidây củoa máy lạnh là hết

À, vậy sao bạn! Nếu thế lúc không mở máy lạnh thì có bị không ạ? Ngày mai tôi thử xem sao. Cám ơn bạn nhiều!
Tôi hơi ngạc nhiên là vì đạp tí ga là hết kêu ngay, và chỉ kêu ở tốc độ thấp mà thôi. Xe tôi thì đúng là luôn chạy máy lạnh, liệu có đúng là couroie máy lạnh không ạ?

Hạng B2
18/8/07
309
1
0
31

Bạn PHÚC tìm ra nguyên nhân chưa vậy ? Hảng bảo bình thường nhưng nguyên nhân là do .... đâu mới thỏa chứ ! ( Có khi nào do hộp số không_ Phải hỏi hảng cho ra lẻ mới được PHÚC ơi )

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

@fineline: cám ơn bạn nhiều, quả nhiên mình không mở máy lạnh thì hết kêu ngay, im re hà! Hôm nào rãnh mình sẽ căng lại couroie như bạn đã chỉ.
@tuanphotocopy: OK rồi, nhờ fineline "đề lô" hehehehe

Hạng B2
18/8/07
309
1
0
31

Chúc mừng Bạn - Mình cũng thấy nhẹ người - Em này Mình quan tâm nhiều đến hộp số nhất