Hạng B2
10/7/07
177
19
18
53
Sáng nay em mới đi bảo hành con xe APV, thì thấy có vài con đang nằm ụ, hỏi kỹ thuật thì được biết là đang được chỉnh "bơm xăng" để chữa bệnh hú khi tăng ga, bỏ ga, giảm tốc (hiện tượng này chỉ xảy ra khi xe chạy với tốc độ dưới 10 ~ 15km/h). Nhà máy báo là toàn bộ lô xe APV đều gặp phải tình trạng này (có xe hú nhiều, có xe hú ít), hiện nay đang khắc phục nguyên nhân.
Sao "họ" không thông báo cho mình nhỉ ??? Em gọi ngay cho đại lý, nó nói để nó hỏi lại nhà máy rồi sẽ báo lại.
Có Bác nào đã khắc phục được sự cố này thì thông báo cho em biết với nhé. Xin cảm ơn.

Hạng C
1/3/07
742
7.812
93
RE: Su APV và tiếng hu u u u khi tăng ga, bỏ ga giảm tốc

À, hay quá, như vậy là đã biết bệnh rồi sao?
Hôm trước tôi nghe bạn Fineline nói chỉnh couroie máy lạnh, tôi không có thời gian nên thử bằng cách tắt A/C thì đúng là hết kêu thật. Qua đến Tết mới có thời gian xoay trần ra và chui xuống gầm để tăng dây đai, nhưng không thấy có "ép phê" gì hết.
Tôi nhận thấy như sau: xe sẽ kêu u..u... khi đồng hồ tốc độ vòng quay nằm ở khoảng 1100 đến 1300 vòng / phút đối với xe tôi (vì vậy nên họ báo với bạn là khoảng 10 đến 15 Kmh), và chỉ kêu khi có sử dụng máy lạnh. Như vậy tôi nghĩ cũng có thể là có liên quan đến vấn đề bù ga máy lạnh chăng?
Nếu nguyên nhân là bơm xăng thì liệu nó có ngưng kêu khi chúng ta tắt máy lạnh không?

Hạng B2
10/7/07
177
19
18
53

Lúc trước em cũng có chỉnh lại dây curoa theo như lời Bác Fineline, tuy nhiên cũng không hết. Bực mình mỗi khi giảm ga, chạy chậm. Em sẽ gọi cho đại lý (hoặc gọi thẳng cho nhà máy) xem nó giải quyết như thế nào. Bực mình thật. Có thông tin mới em sẽ thông báo cho các Bác biết.

Hạng C
1/3/07
742
7.812
93

Vậy thì tốt quá, bạn có thông tin gì thì cho anh em hay với nhé. Tôi cũng thu xếp chạy sang trạm bảo hành hỏi thử xem sao.

Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53

Thế bên hãng có nói lý do tại sao ko vậy các bác? Có bác nào hỏi ra chưa?

Hạng C
1/3/07
742
7.812
93

Mình đi hỏi họ nói chưa có thông tin gì từ hãng cả! Chán thật!

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

Trích đoạn: margin

Sáng nay em mới đi bảo hành con xe APV, thì thấy có vài con đang nằm ụ, hỏi kỹ thuật thì được biết là đang được chỉnh "bơm xăng" để chữa bệnh hú khi tăng ga, bỏ ga, giảm tốc (hiện tượng này chỉ xảy ra khi xe chạy với tốc độ dưới 10 ~ 15km/h). Nhà máy báo là toàn bộ lô xe APV đều gặp phải tình trạng này (có xe hú nhiều, có xe hú ít), hiện nay đang khắc phục nguyên nhân.
Sao "họ" không thông báo cho mình nhỉ ??? Em gọi ngay cho đại lý, nó nói để nó hỏi lại nhà máy rồi sẽ báo lại.
Có Bác nào đã khắc phục được sự cố này thì thông báo cho em biết với nhé. Xin cảm ơn.

bác này đi APV GLX (số tự động) phải ko nè? Cái này ko sao cả vì do cấu tạo hộp số của nó ấy! À, xe này bác mua của Đại Nam dealer phải ko? :D

Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53

Không phải do hộp số đâu bác ơi! Có con FE cũng bị giống vậy nè, mà FE là số sàn mà
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=839926

Hạng C
1/3/07
742
7.812
93

Và cả một số anh mua APV AT ở ngoài Bắc như fineline cũng đâu bị u.u.uuuuu đâu! :mad:

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Xe tôi số tự động ,sau khi chỉnh dây curoa thì hết tiếng rít ,không có tiếng uu