Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Hôm nay em đậu xe trả phí trên đường Huyền Trân Công Chúa. Đây không phải lần đầu tiên em dùng app My Parking nhưng hôm nay mới chia sẻ.
Cảm giác nhanh gọn lẹ, công bằng dù phí hơi cao (25,000đ/h) nhưng cái gì cũng có cái giá của nó thôi các bác ạ.
Tuy nhiên theo em biết chỉ có số điện thoại Viettel và thẻ ngân hàng là sử dụng được để trừ tiền phí đậu xe,cơ bản vậy là đủ theo ý kiến cá nhân em.
Mong mọi người sẽ tiếp tục sử dụng app này để có tiền đề tốt cho thành phố triển khai thêm nữa.
Xin các bác chia sẻ trải nghiệm khi sử dụng app này để mọi người cùng tham khảo.

• Like
Reactions: lamnk
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
tốt nhưng em không thể đổi số đt qua viettel hoặc mua thêm 1 cái đt chỉ để đậu xe
Em thấy có lựa chọn trả tiền qua thẻ ngân hàng như VISA Master (cả debit) ATM nữa mà bác?

Bị hoài riết chán không thèm xài: Trên app báo còn 9 chổ trống, chạy đến làm gì còn, 9 xe kia có cần app gì đâu vẫn đậu?

Hôm nay em mới thấy những nơi cho đậu xe như vậy dọc theo con đường có cắm biển 130 (cấm đậu cấm dừng) kèm theo một tấm bảng ở dưới ghi rõ chỉ trừ những xe đã cài app và trả tiền phí.

Hi vọng sắp tới sẽ có phạt nguội chứ để như bác nói thì thiệt thòi cho những người tuân thủ như bác với em.

• Like
Reactions: kino
Hạng C
5/1/16
581
1.648
113
26
Em thấy có lựa chọn trả tiền qua thẻ ngân hàng như VISA Master (cả debit) ATM nữa mà bác?

Hôm nay em mới thấy những nơi cho đậu xe như vậy dọc theo con đường có cắm biển 130 (cấm đậu cấm dừng) kèm theo một tấm bảng ở dưới ghi rõ chỉ trừ những xe đã cài app và trả tiền phí.

Hi vọng sắp tới sẽ có phạt nguội chứ để như bác nói thì thiệt thòi cho những người tuân thủ như bác với em.
CSGT giờ mang máy quay đi ghi hình rồi, tuần trước e gặp ở Nguyễn Xiển gần Vinhome

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng D
18/2/10
3.115
2.861
113
tốt nhưng em không thể đổi số đt qua viettel hoặc mua thêm 1 cái đt chỉ để đậu xe
  1. Ko cần số đt viettel, mà là cài app My parking và app viettelpay để liên kết thanh toán
  2. App viettelpay có thể nạp tiền bằng chuyển khoản tới tk ảo, atm, visa/máter, nạp tiền tận nơi, nạp tiền tại điểm dịch vụ hoặc liên kết thẳng với thẻ
Lần đầu khá khó chịu, xong lần đầu thì đơn giản!

• Like
Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
  1. Ko cần số đt viettel, mà là cài app My parking và app viettelpay để liên kết thanh toán
  2. App viettelpay có thể nạp tiền bằng chuyển khoản tới tk ảo, atm, visa/máter, nạp tiền tận nơi, nạp tiền tại điểm dịch vụ hoặc liên kết thẳng với thẻ
Lần đầu khá khó chịu, xong lần đầu thì đơn giản!
cái viettelpay cho add thẻ visa debit nhé. Nhưng add xong roi đến bước nạp tiền vào thẻ thì ko nạp được, nó ghi dưới cái thẻ là ko hỗ trợ. Đành mượn thẻ nappas để nạp. Bãi full nhưng trên app luônn trống 100%

Hạng D
3/7/14
2.783
10.561
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bị hoài riết chán không thèm xài: Trên app báo còn 9 chổ trống, chạy đến làm gì còn, 9 xe kia có cần app gì đâu vẫn đậu?

đây chính là lỗ hổng.
vì bảo vệ ơi đó nhận giữ xe ngoài app, nên số chỗ trống thực tế sẽ ít hơn hiện thị trên app.

Hạng D
18/2/10
3.115
2.861
113
đây chính là lỗ hổng.
vì bảo vệ ơi đó nhận giữ xe ngoài app, nên số chỗ trống thực tế sẽ ít hơn hiện thị trên app.
Ko bênh bv, nhưng thực tế là rất rất nhiều xe thấy trống là đậu, ko dùng app (lúc này ko có bv, có họ sẽ nhắc nhở)

Thực tế ở Thủ Khoa Huân Q1, các bác qua thử sẽ thấy khả năng 99.99% xe đậu ko trả tiền, taxi, xe của khách sạn...
Còn ở Huyền Trân Công Chúa, từ ngày đậu xe bằng app, đường lúc nào cũng vắng teo! Trước đó thì chạy mấy vòng cũng ko có 1chỗ trống.

• Like