Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Xe ông dượng em Spark LS bị hư cảm biến nhiệt độ nước làm mát và bị mẻ cái cần số, có anh nào chuyên làm 2 thứ đó cho em xin cái giá bửa nào em đánh xe lên làm luôn ạ.
Vào hãng thay cho đúng đồ

Hạng C
20/7/14
735
652
93
Bình Thạnh - TpHCm
Xưa mình cũng lăn tăn như bác. Nhưng sau rút ra một điều ... các hãng/đại lý họ sinh ra cái vị trí cố vấn kỹ thuật là có lý do của họ.
Bởi giờ cuộc sống/công việc cũng cạnh tranh nhau dữ lắm nên trước tiên bác cứ đặt niềm tin vào họ cao (trước đã). Họ sẽ tư vấn cho bạn.
Tất nhiên, cố vấn/đại lý cũng muốn làm nhiều việc (có nhiều tiền) nhưng chỉ cần bạn hỏi lại một câu: cái này hãng/nhà máy có khuyến cáo sử dụng/thay hay không? Thế là đủ!
Bác này nói CHUẨN .

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Để 1000 km đầu đi bảo trì em xem thử thái độ của KTV trong hãng xem sao. Vì em rút kinh nghiệm từ xe máy, nếu mình không trang bị kiến thức trước thì sẽ bị KTV trong hãng vẽ vời không cần thiết, đa phần họ chỉ mong là kiếm được nhiều từ người dùng mà không cân nhắc như thế nào mới thực sự là tốt cho người dùng.
Có kinh nghiệm nhiều chưa bác, có gì giúp đỡ mình y chang như bác hỏi đó nhen, vì mình vừa lấy em Spark LT 2015 nè, mới toanh luôn ( chủ cũng lơ ngơ mà xe cũng lơ ngơ mới về hic hic...)
Cám ơn bác trước

P/S: e mua ở Chevlolet Saigon đường Dạ Nam, Quận 8

Hạng B2
22/3/15
295
298
63
:D mấy bác cho mình hỏi 15k km thì bảo dưỡng mình cần làm những gì vậy ? Thanks

Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Có kinh nghiệm nhiều chưa bác, có gì giúp đỡ mình y chang như bác hỏi đó nhen, vì mình vừa lấy em Spark LT 2015 nè, mới toanh luôn ( chủ cũng lơ ngơ mà xe cũng lơ ngơ mới về hic hic...)
Cám ơn bác trước

P/S: e mua ở Chevlolet Saigon đường Dạ Nam, Quận 8
Em cũng mua bên Chevrolet Sài Gòn, định mai lên bão dưỡng 5000 km, bữa có chụp hình cái bảng giá từng mốc bảo dưỡng, mà đâu mất tiêu hình rồi.
Nếu xe bác mới lấy thì 1000 km đầu free bảo dưỡng, đến cũng không có làm gì cả, chỉ thay nhớt, nếu bác có phiếu tặng thay nhớt thì coi như không tốn gì cả. Chủ yếu siết ốc, bác để ý xem xe chạy có cân không, có bị xỉa lái không, có thì nói để kỹ thuật viên chỉnh lại. Lần đầu free hết đó, xe em đợt mới chạy khoảng 1000km bị xỉa lái, vào đó chỉnh lại là hết.
Ah cafe cũng free nên nhân viên hỏi bác cứ tự nhiên uống :3dcuoi:

Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Em thấy nhớt và lọc nhớt khách hàng thay ít ai mang về nhà, vậy hãng xe thu về có khi nào nó tái chế không các bác?
Em thấy nếu xe mình chạy bình thường thì cứ theo đúng lịch trình bảo dưỡng của hãng mà làm, đừng để cố vấn dịch vụ vẻ vời. Lần trước em chỉ kiên quyết thay nhớt và chỉ thay nhớt mà thôi (sau đó lì xì cho a thợ phụ trách xe mình, ảnh chăm sóc xe ok lắm!)....

Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Em thấy nhớt và lọc nhớt khách hàng thay ít ai mang về nhà, vậy hãng xe thu về có khi nào nó tái chế không các bác?
Em thấy nếu xe mình chạy bình thường thì cứ theo đúng lịch trình bảo dưỡng của hãng mà làm, đừng để cố vấn dịch vụ vẻ vời. Lần trước em chỉ kiên quyết thay nhớt và chỉ thay nhớt mà thôi (sau đó lì xì cho a thợ phụ trách xe mình, ảnh chăm sóc xe ok lắm!)....
Cái này do lương tâm thôi, nếu gian dối thì cũng chịu ~_~

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Nhớt cũ bán lại dc 5000-7000 , ng ta ly tâm lại để dùng cho các vấn đề khác. Trong hãng ko ai dùng nhớt tái chế cả.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
20/7/14
735
652
93
Bình Thạnh - TpHCm
anhkhoa2907 nói:
Xưa mình cũng lăn tăn như bác. Nhưng sau rút ra một điều ... các hãng/đại lý họ sinh ra cái vị trí cố vấn kỹ thuật là có lý do của họ.
Bởi giờ cuộc sống/công việc cũng cạnh tranh nhau dữ lắm nên trước tiên bác cứ đặt niềm tin vào họ cao (trước đã). Họ sẽ tư vấn cho bạn.
Tất nhiên, cố vấn/đại lý cũng muốn làm nhiều việc (có nhiều tiền) nhưng chỉ cần bạn hỏi lại một câu: cái này hãng/nhà máy có khuyến cáo sử dụng/thay hay không? Thế là đủ!

Em dẫn lại lời bác Anh Khoa​