MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
Re:Sử dụng đèn LED cho xe ôtô

pdkhoajp nói:
Bác nào bảo nháy lọan xạ là không đúng đâu. Em thay cả vào đèn signal và đèn hậu rồi, dùng như bình thường ạ.

Bác mua ở đâu vậy, chỉ giúp mình với

Hạng C
10/9/08
770
399
63

Nếu bác MDF ở Hà Nội thì có thể mua ở 297B phố Huế. Để chắc chắn, trước khi đi mua, bác nên tháo và mang theo bóng zin của xe để xem chân và thân bóng có vừa với choá đèn của xe mình không.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com

bác ơi cho em hỏi tí. nếu sài nguồn 12V thì mình nên bắt mấy con led nối tiếp để led sáng nhất và k cháy ( hiệu điện thế định mức của led là bao nhiêu?) em cũng rất muốn chế vài cái đèn theo lối này nhưng k biết thông số cụ thể của led. bác nào rành cho em tí kiến thức với nha!
chúc anh em OS luôn khoẻ và hạn phúc.

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
69
HANOI

Đèn LED chịu được khoảng 1,2V . Bác nhìn ảnh chụp có thể đếm được 12 cái , đấu dư ra một chút cho an toàn.

Hạng B2
5/1/10
118
23
18
49
polar bear nói:
Cái LED này hay đấy. Nó mới rụng 1 2 cái là mình biết mà thay chứ đèn dây tóc đang đi ban đêm mà bị ngủm thì sợ thằng đi sau ủi vào lắm. Thế có bác nào trinh sát chợ Nhật Tảo chưa hay chỉ đoán thôi. Nếu có thì ở góc nào trong chợ vậy. Cho AE biết để đỡ công tìm kiếm.

Nếu nó rụng 1 cái là cả chùm ko sáng nữa vì đấu nối tiếp mà. Đèn LED thường thì rất phổ biến ở chợ Nhật Tảo. Đến chợ hỏi là có.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Re: RE: Sử dụng đèn LED cho xe ôtô

Bác chủ thớt post hình cho anh em thèm rồi đi đâu mất tiu

Có bác nào biết chổ bán loại đèn này trong SG không nhỉ? thanks.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Re: RE: Sử dụng đèn LED cho xe ôtô

Điện áp LED # 2V, bắt // với điện trở  phù hợp với điện thế 12V, lắp nối tiếp thì không cần trở, nhưng chết 1 bóng là ngõm cả chùm do đỏan mạch. Tự làm và thử cho đèn thắng các huynh cứ lắp cho đèn giữa trong xe sẽ thấy hiệu qủa thế nào. Em thì khóai cái lọai đèn siêu tốc dùng cho thắng nhưng bóng nằm trong đèn de. Nhìn đẹp hơn.

Hạng B1
9/4/07
50
3
8

auto_vn911 nói:
bác ơi cho em hỏi tí. nếu sài nguồn 12V thì mình nên bắt mấy con led nối tiếp để led sáng nhất và k cháy ( hiệu điện thế định mức của led là bao nhiêu?) em cũng rất muốn chế vài cái đèn theo lối này nhưng k biết thông số cụ thể của led. bác nào rành cho em tí kiến thức với nha!

- Theo em cái đèn LED trên 3V thì sáng
- nếu bác đấu trực tiếp nguồn 12V thì dễ tèo lắm (vì dòng điện lớn) do đó phải đấu thêm điện trở nối tiếp
- để nguồn sáng ổn định bác nên đấu LED song song, điện trở nối tiếp và diode ổn áp nữa
- em đấu thử rồi thấy tối hơn lên bỏ rồi các bác có LED siêu sáng thì chỉ em với

auto_vn911 nói:
cái này em làm rùi.1 bóng LED là 3v.12v=4 LED.mắc nối tiếp nhé bác