Hạng B2
21/9/10
171
39
0
12
Jangnhut nói:
950k/4L bác ạh. Như Ỉn nhà em phải làm 2 bình vì dùng đến 5.3L lận.

Cho xe Ỉn, Bác chỉ cần mua một bình lớn 4L và 2 bình nhỏ 1L là đủ, đừng mua 2 bình lớn để dư lâu không tốt. Nhớ đổ một ít nhớt (chừng 1/3) vào cái lọc mới trước khi vặn vào – nếu không, khi nổ máy lần đầu, khoảng thời gian chừng 30sec không có nhớt bơm lên máy trong khi nhớt đang bơm vào lọc rỗng.

Nếu Bác tự thay thì OK, nếu đem ra ngoài thay thì nên nhìn tận mắt lọc nhớt mới và Mobil1 được khui ra và đổ vào xe cho chắc ăn. Nói ra thì xấu hổ nhưng mấy bình Mobil1 và lọc nhớt đáng giá bạc triệu, dễ bị luộc. 10k~12k KM sau mới thay lại, đừng để bị tráo nhớt và lọc dzỏm vào làm cho hư máy.

Bác phuongcarall mà có luôn cả lọc nhớt của Mobil1 thì thật là quá Pro.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.852
113
38
Cà Mau
phuongcarall nói:
Bác chủ Chung cư Tôn Thất Thuyết Q4 đường Ng Khoái ạ !
Chính là thằng em này anh ợh , lần sau nhất định ủng hộ anh. :D. Anh có lọc nhớt Mobil1 luôn không anh ?

XotosgX nói:

Cho xe Ỉn, Bác chỉ cần mua một bình lớn 4L và 2 bình nhỏ 1L là đủ, đừng mua 2 bình lớn để dư lâu không tốt. Nhớ đổ một ít nhớt (chừng 1/3) vào cái lọc mới trước khi vặn vào – nếu không, khi nổ máy lần đầu, khoảng thời gian chừng 30sec không có nhớt bơm lên máy trong khi nhớt đang bơm vào lọc rỗng. 

Nếu Bác tự thay thì OK, nếu đem ra ngoài thay thì nên nhìn tận mắt lọc nhớt mới và Mobil1 được khui ra và đổ vào xe cho chắc ăn. Nói ra thì xấu hổ nhưng mấy bình Mobil1 và lọc nhớt đáng giá bạc triệu, dễ bị luộc. 10k~12k KM sau mới thay lại, đừng để bị tráo nhớt và lọc dzỏm vào làm cho hư máy. 

Bác phuongcarall mà có luôn cả lọc nhớt của Mobil1 thì thật là quá Pro. 

Thanks bác rất nhiều. Em lỡ mua 2 bình luôn rồi, vì mua lẻ 1L đến 300k nên em mua bình 4L cho nó kinh tế 1 chút. Nhưng nghe bác nói để lâu không tốt thì chắc em kím 2B tay ga thay.
Àh? Bác cho em hỏi lọc nhớt Mobil1 có thể mua ở đâu và giá như thế nào ạh?

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
Bác chủ : Lọc nhớt Mobil hiện là hàng xách tay, không có hộp hiếc gi hết... nhìn bề ngoài của sản phẩm thì không đẹp trai được như bác và em
...thế nên người tiêu dùng cũng kén chọn lắm ạ ...Về chất lượng thì không phải bàn cải gì thêm . Bác có thể aloo em theo số 0903 092 492 hoặc 0903 364818 ..giá khoảng 250.000 VND/unit

Hạng B2
21/9/10
171
39
0
12
Mình không ở SG thành ra không biết chỉ Bác mua lọc Mobil1 ở đâu - sorry. Thường thì nó đắt hơn lọc Toyota chừng 50% . Ở nước ngoài M1 = $12 và Toyota = $8. Bên trong của lọc M1 có diện tích lớn hơn, màng lưới lọc mịn hơn (làm bằng vải chứ không phải bằng giấy), thiết kế chịu được áp suất cao hơn và xử dụng được lâu hơn các lại lọc khác.

Nếu Bác không tìm ra lọc M1 thì đành xài lọc Toyota vậy.

Hạng B2
20/7/10
239
14
18
44
TPHCM
[font="times new roman,times"]Bác Phươngcarall cho e hỏi: Nhớt Mobil 1 Gold dùng chung cho 4 bánh & 2 bánh tay ga được lun hả bác??? Grandis 2009 dùng lọc nhớt Mobil được ko bác??? chạy được 5000km rùi.[/font]
 SH 150I mới rodal xong 500km có dùng Mobil 1 gold được ko bác? cám ơn bác!!!

• Like
Reactions: congtu_love
Tập Lái
5/7/10
16
2
3
Không cần dùng nhớt quá tốt phí tiền bác à. Bác cứ thay nhớt bình thường, mỗi lần thay phải thay kèm theo lọc nhớt ( bắt buộc). Trung bình xe hơi cũ cứ 3 ngàn dặm thay nhớt máy một lần. Bác cứ làm như vậy bảo đảm xe của bác bền bỉ vô cùng.

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
em xài mobil1 gold, nó bảo 15k miles mới phải thay mà em chạy 7k5 miles là thấy nhớt đen xì rùi. nên thay lun.