Tập Lái
26/8/04
11
0
0
Chào các bác, lần trước tôi định mua xe Vitara nhưng vì nhà chật nên đành chuyển qua xe Terios. Nói chung nhìn nội thất thì ngon hơn nhưng không biết trong quá trình sử dụng có cần lưu ý gì không nhỉ? Bác nào đã dùng trước xin cho máy lời vàng ngọc với, Tôi xin cảm tạ!!!!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Sử dụng xe thế nào cho tốt?

Tôi đã chạy nó hơn 1 năm nay rồi, vửa mới bán đi mua em to hơn thôi, nói chung là máy móc tốt lắm, khoẻ như 1.6 ấy, độ vọt thì ngon lành, chỉ có điều bác để ý cái công tắc khoá visai, nó có cái dấu nhân ở giữa ấy nhé
bác luôn để nó ở chế độ tắt nhé vì nó chỉ xài khi xe bị sa lầy thôi, khi đi trên đường bằng nếu cài chế độ này thì khi cua xe rất ỳ vì các bánh xe bị khoá vi sai mà
chỉ có vậy thôi, bác nên mua thêm cái khoá lôp treo sau nhé, mất là 5T đấy

chạy xe thì bác không nên nhồi ga, ép ga.... thì xe mới tốt.

ngoài lề
Mà nhất là khi bị xe máy chặt đầu không nên dí theo chửi. Lái xe mà háo thắng là dễ "đi" lắm. Cứ từ từ mà đi, không đi đâu mà vội cả, chậm 1 chút mà nó an toàn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/6/04
821
12
0

Terios thì bác nhớ vào cua chậm thôi, cua nhanh là dễ rang lạc lắm đấy :D mà chở 3 người thôi nhé, 2 thằng ngồi sau, chứ ngồi cả 5 thằng chắc bó giò quá !!![8D]

Trích đoạn: hoang_bmw

chạy xe thì bác không nên nhồi ga, ép ga.... thì xe mới tốt.

ngoài lề
Mà nhất là khi bị xe máy chặt đầu không nên dí theo chửi. Lái xe mà háo thắng là dễ "đi" lắm. Cứ từ từ mà đi, không đi đâu mà vội cả, chậm 1 chút mà nó an toàn.

Hoan hô bác hoang_bmw, có quan điểm rất tích cực.
Ở đời có hai việc không nên nhanh đó là làm tình và lái xe :)

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Vâng ! biết là không nên nhanh ...nhưng trước khi "leo qua đỉnh dốc" thì làm sao có thể chạy chậm được ???
...Hoà Thượng chân tu nói về cái đạo lý thì đúng rồi.....nhưng còn cái " Tình " của Nhân gian trước khi "leo dốc" thì nó hơi khác Hòa Thượng à :D..Dốc trên đường đi hay là " Dốc Tình " cũng vậy thôi..không có "đà" là thua cuộc đó , Xe lửa gặp khi leo dốc , rớt ống khói mà vẫn phải giữ nguyên chân Ga đó ...đâu có dám chậm lại chút xiu nào đâu !!