Không dưới ba lần, mình đã suýt buộc miệng chửi bậy (xin lỗi các bác nhé) khi phải chịu đựng sự ùn tắc giao thông do sự hiếu kỳ thái quá của những người tham gia giao thông. Có lần thì là một va quẹt nhỏ, các bên hơi to tiếng, thế là xúm lại ....coi; lần thì là một vụ ẩu đả, dù xảy ra trên lề đường, nhưng hầu hết mọi người khi đi ngang đấy đều ...không ai bảo ai tự động chạy thật chậm, thậm chí dừng hẳn lại để thưởng ngoạn, vv và vv . Không phải chỉ có thanh thiếu niên, mà có rất nhiều bác đã đứng tuổi, ăn mặc rất ...VIP cũng tham gia. Không hiểu có nên xem đó là một đặc trưng của văn hóa giao thông của xứ Việt chúng ta không các bác nhỉ? KHông hiểu những người hiếu kỳ đó có biết việc làm của mình là cản trở và vi phạm luật giao thông không? Đôi khi chính sự hiếu kỳ đó lại là một nguyên nhân gây nguy hiểm đến tính mạng và tài sản của họ không? Bó tay các bác ạ !

Hạng B2
6/5/07
227
1
0
53
Auros Automobile
www.Auros.vn
RE: Sự hiếu kỳ - Nét đặc trưng của người Việt?

em cũng xin bó tay chân cùng bác! em thì nhát chả bao giờ tham gia những nơi đông người như thế :D
Nhưng mà hiếu kì thì ko phải mỗi người Việt đâu. Em thấy Tây Tàu gì cũng thế cả bác ơi [&:]

Tập Lái
29/5/07
32
0
0

@asiantiger . Bình thường bác ơi[8|] , Tui gặp hoài , bực mình lắm:mad: nhưng biết làm sao [8|]?có lẽ là bác nói đúng , Đặc TRưng Của Người Việt ;)

Hạng D
29/6/04
1.115
9.174
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Chắc để coi thử, lỡ đâu có người thân mình thì vô giúp đỡ seo ! :D;)[8|] Em cũng hay chạy chậm chậm coi thử, nhưng mà thấy ko phải thì dzọt lun ![:-]:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

" An nam ta có cái thói quen gì cũng cười, hay cũng cười, dở cũng cười, cứ nhe răng hì một cái là không còn gì nghiêm trang nữa." Theo NVV
Đặc trưng của người Việt???

23/10/06
14.638
5.121
113

Không ăn hối lộ không phải quan huyện, không nhiều chuyện không phải Việt Nam! :D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em nghĩ đó là đặc trưng của ngừơi Việt rồi, nước khác thì ít hơn, cách đây mấy ngày, trên phố có một vụ cảnh sát bắt tội phạm, tên đó phạm tội gì không biết nhưng tung cửa xe chạy ra, sau đó bị cảnh sát đè đầu xuống đường, em ngồi trên xe điện nên chỉ xem được có vậy:D
Còn xung quanh thì cũng có nhiều người đi bộ, nhưng chỉ có ít người đứng lại xem, không phải vì đó là chuyện hằng ngày đâu, chỗ em ở an ninh nhất thế giới nhé:D

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Hehehe (em xin lỗi các Bác)
Ai hiếu kỳ; ai nhiều chuyện nhất ư ? Chính là những người tham gia topic này . Chỉ có vậy thôi mà cũng mất cả trang ...

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

gọi là hóng hớt đấy bác ợ, em rất ghét cái vụ này. cứ hóng hớt rồi tai bay vạ gió có ngày cho coi. đấy đang viết mấy dòng này mà thằng Tr.pòng lại qua nhìn ngó đúng bên cạnh làm mình lại phải bật sang trang người đẹp. mịa đúng là hóng hớt.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

:)em có tý ý kiến,các pác cho em hỏi gặp tình huống như Pác asiantiger thì có pao nhiu nước trên thế giới có dân hành động như dân mình,sự hiếu kì ở đâu cũng có cả không nhiều thì ít ,tại sao lại lấy cái đó làm đặc trưng cho người Việt nhỉ[8|].Em chẳng pao zờ dừng lại để xem cả mà có cố vượt qua cho nhanh lỡ đang uýnh lộn tai bay vạ gió cho mình 1 phát thì có phải khổ không<em có hiếu kì đấy chứ không phải không nhưng nhìn lướt qua thoai>Em nói có gì sai các pác chỉ cho:(