Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Sự khác biệt của Santa Fe nhập từ Hàn và nhập từ Mỹ!

Trích đoạn: AnPhu

.................

- 2 cầu , tự động điều chỉnh tức là khi đi với vận tốc < 30km/h xe vận hành ở chế độ 4 bánh , > 30km - < 80km/ h thì chế độ 50/50 ( hic cái này em chưa hiểu) quá dễ, thế mà cũng k0 hiểu, tức là đi từ 30-80km/h SF của bác sẽ chỉ còn chạy với 50% số bánh so với khi chạy <30km/h, tức là với chỉ 2 bánh:D:D:D, còn tốc độ > 80km/h thì vận hành 1 cầu trước.
........................

Bác lưu ý là xe Hàn mà máy xăng thì khá nghiện đấy, 2.7l thì ngốn trong TP phải cỡ 19l/100km cũng nên. Chọn SF thì máy dầu như bác Kiến vàng hay hơn đấy ạ.

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Thành phố mà đường HN và HCM thì tính thế nào được hở bác. Chạy Cam chắc cũng đến thế :D
Trích đoạn: mazspeed

.................

- 2 cầu , tự động điều chỉnh tức là khi đi với vận tốc < 30km/h xe vận hành ở chế độ 4 bánh , > 30km - < 80km/ h thì chế độ 50/50 ( hic cái này em chưa hiểu) quá dễ, thế mà cũng k0 hiểu, tức là đi từ 30-80km/h SF của bác sẽ chỉ còn chạy với 50% số bánh so với khi chạy <30km/h, tức là với chỉ 2 bánh:D:D:D, còn tốc độ > 80km/h thì vận hành 1 cầu trước.
........................

Bác lưu ý là xe Hàn mà máy xăng thì khá nghiện đấy, 2.7l thì ngốn trong TP phải cỡ 19l/100km cũng nên. Chọn SF thì máy dầu như bác Kiến vàng hay hơn đấy ạ.

Tập Lái
24/10/07
39
0
0

Ông anh của em mua con SF nhập usa được 3 tuần , em hỏi đi mất nhiều xăng không thì ổng mang máy tính bấm 1 hồi phán là hết 12,9 l / 100km , đi trong phố HP, vậy cũng ít các bác nhỉ.

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Ở Hải Phòng đường chắc đỡ hơn HN. Theo em thì để đạt được độ ăn xăng tối ưu thì SF phải chạy tầm 100kmh. Ở HN em chạy tuần nào tiến bộ lắm là được trung bình 17km/h:mad: , bình quân toàn 15 kmh

Ông anh của em mua con SF nhập usa được 3 tuần , em hỏi đi mất nhiều xăng không thì ổng mang máy tính bấm 1 hồi phán là hết 12,9 l / 100km , đi trong phố HP, vậy cũng ít các bác nhỉ.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Hải Phòng có tắc đường bao giờ đâu nên con số ~13l/100km là chấp nhận được cho máy 2.7l. Bác mà về HN với vào SG thì...

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Trích đoạn: mazspeed

Hải Phòng có tắc đường bao giờ đâu nên con số ~13l/100km là chấp nhận được cho máy 2.7l. Bác mà về HN với vào SG thì...
Em ở HN,cho mượn xe cũng hỏi người mượn đổ bao nhiêu tiền xăng để mình còn theo dõi thì tính trung bình là hết khoảng 13l/100 km, xe em đã chạy được 11k rồi như vậy tình hình ăn uống của em máy xăng 2.7 cũng tạm ổn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/3/07
136
0
16

@ Sm : hix , ghế chỉnh tay bác ơi , còn aircon 2 vùng riêng biệt thì em không hiểu, em chỉ nhìn thấy 2 ghế trên có , 2 bên hàng ghế thứ 2 cũng có 2 họng xả hơi lạnh, và hàng ghế thứ 3 có dàn lạnh nữa và điều chỉnh bật tắt được luôn.
Các bác biết về xe SF nhập Hàn so sánh giúp xem có khác biệt gì với SF usa không ạ và cả giá của nó nữa, hix , chưa bác nào đưa ra cấu hình của SF Hàn ra đây cả:(

Theo em biết xe nhập Hàn hay Mỹ đều có chung option 2 dàn lạnh điều chỉnh riêng và họng xả hàng ghế 3 như hình dưới đây:

Sự khác biệt của Santa Fe nhập từ Hàn và nhập từ Mỹ!
Sự khác biệt của Santa Fe nhập từ Hàn và nhập từ Mỹ!
(source by Kienvang)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/10/07
20
0
0

Các bác vào website em nó tại Mỹ nè các Bác, có đầy đủ thông tin chính xác và chi tiết về cấu hình option và giá cả luôn:

http://www.hyundaiusa.com/vehicle/santafe/pricing/pricing.aspx

Nói chung đi xe SF xịn ở Mỹ chỉ có giá từ 21000-26000 USD thôi!. Thuế ở Mỹ chắc cũng đã đánh vào rồi, như vậy giá trị gốc của xe chắc chừng dưới 20k, nghĩ vậy ko bit đúng ko, có gì sai, các Bác "chỉnh" giúp nhá...

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Cruise control là option mà xe nhập từ Hàn không có:mad: