Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Uni to nhất đúng rồi, e quan sát thấy con gì mà ko ăn cơm thì cũng nhanh lớn hơn những con ăn cơm

Hạng C
19/10/10
640
2
18
47
79D2772 nói:
Theo dõi Osrd đã lâu, thấy bác Thắng to con nhất, vạm vỡ nhất mà cứ toàn để cho mấy bác nhỏ người ức hiếp, đêm về không biết có ôm gối khóc 1 mình không, tức nước vỡ bờ đi bác Thắng ơi..:D:D

@NNX: cắt bớt thuốc siêu nạc của con Ỉn giùm, làm anh em người ta hiểu lầm ghê quá!
@79D: chắc bác chưa thấy "bác Thắng" của chúng em ngoài đời. Thành thực với bác: "bác Thắng" mà ngồi bệt xuống đường, anh em chỉ cần thêm mâm ngũ quả và 2 cây đèn cầy nữa thôi là có ngay cái chùa tạm, thập phương kéo tới như hội ngay, nhang khỏi mua.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
ChungTX nói:
79D2772 nói:
Theo dõi Osrd đã lâu, thấy bác Thắng to con nhất, vạm vỡ nhất mà cứ toàn để cho mấy bác nhỏ người ức hiếp, đêm về không biết có ôm gối khóc 1 mình không, tức nước vỡ bờ đi bác Thắng ơi..:D:D

@NNX: cắt bớt thuốc siêu nạc của con Ỉn giùm, làm anh em người ta hiểu lầm ghê quá!
@79D: chắc bác chưa thấy "bác Thắng" của chúng em ngoài đời. Thành thực với bác: "bác Thắng" mà ngồi bệt xuống đường, anh em chỉ cần thêm mâm ngũ quả và 2 cây đèn cầy nữa thôi là có ngay cái chùa tạm, thập phương kéo tới như hội ngay, nhang khỏi mua.
:D:D

Hạng C
23/2/10
868
9.507
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
ChungTX nói:
79D2772 nói:

Confirm phát đi bác ủn ơi, e binh bác mà bác để e đơn thương độc mã em chống cự thế lầy à.

Hạng C
19/10/10
640
2
18
47
79D2772 nói:

<span style=""color: #0000ff;"">Thôi, để bác em dễ hình dung ra "bác Thắng", em gửi bác cái này để dễ tưởng tượng "bác Thắng" cưỡi CBR1000RR (trong hình là bác Thắng em, thứ 2 từ trái qua, bên cạnh là CBR1000RR 2008): </span>
[style="color: #0000ff;"]

[/style]

Hạng C
23/2/10
868
9.507
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
ChungTX nói:
79D2772 nói:

<span style=""color: #0000ff;"">Thôi, để bác em dễ hình dung ra "bác Thắng", em gửi bác cái này để dễ tưởng tượng "bác Thắng" cưỡi CBR1000RR (trong hình là bác Thắng em, thứ 2 từ trái qua, bên cạnh là CBR1000RR 2008): </span>
[style="color: #0000ff;"]

[/style]

Hạng C
19/10/10
640
2
18
47
<span style=""color: #0000ff;"">TUANKEN BẢN KỶ</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Tuanken, người ở ngoại ô đất Sài, họ là Phan Anh, tên cúng cơm là Tuấn. Khi chiến tranh biên giới phía Bắc thì Tuấn còn ở ngọn tre (1979 sau Công nguyên), tới khi TX tiên sinh viết bản kỷ này thì Tuấn vừa trăng tròn 32 (bằng chữ: ba mươi hai tuổi)[sup](1).[/sup]</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Tuấn mình cao hơn 1 thước[sup](2)[/sup], nặng ngót nửa tạ, trên đầu phần mái tóc phía trước lại có 14 cọng bạc[sup](3)[/sup] nên dân tình nhìn thấy ai cũng cho là quái tướng, hãi lắm. Tuấn từ thuở nhỏ thích xe cộ, lúc thừa kế con Honda82 đã tập tành độ full[sup](4)[/sup], nhân đó mà bái thầy kết bạn trong bọn đua xe phá gia chi tử. Huynh đài của Tuấn là Hiệp Phò[sup](5)[/sup], cùng học chung 1 thầy về nghề Xì Po xa kỹ. </span>
<span style=""color: #0000ff;"">Thầy của Tuấn và Hiệp làm xe xì po có tiếng ở nước Gòn, bị đối thủ nước Tàu là Ấy Đại Nhân thách đấu chạy độ ăn xe, chưa hết số 1 depart đoạn quarter mile thì bị Ấy Đại Nhân bóp phát chết tốt, mất cmn xe luôn. Tuấn nổi giận lôi đình mà không dám chiến vì đối thủ quá mạnh lại tỏ ra rất nguy hiểm, chỉ nói thì thào trong miệng:</span>
<span style=""color: #0000ff;"">- Đệt, mới hay làm xe chỉ chăn được gà cũng như biết chữ chỉ để đủ viết tên họ mà thôi. Xe chỉ chạy lại một người, đ'e0 học nữa. Nên học cái chạy lại được vạn người!</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Bèn bán hết xe gom tiền đi học 1 khóa phệch[sup](6)[/sup] thời trang. Tuấn chỉ học để biết qua ý nghĩa, chứ không chịu học cho đến nơi đến chốn. Hết khóa, nhân dịp uống mừng tốt nghiệp với đồng môn, uống 2 muỗng rưỡi beer Heineken chén hết gần nguyên cái lẩu mà say cắm đầu xuống đất, mới mở cái shop to đùng bát vạn rộng mênh mang tới gần 10m2 mà lấy tên là KEN SHOP.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Người đời có hỏi học hành kiểu đ’e0 gì thế thì chỉ đáp:</span>
<span style=""color: #0000ff;"">- Giỡn hoài anh! Học để chỉ đạo thôi! Em lấy được vợ rồi, công việc thì vợ nó làm mà?</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Từ ấy lại quay lại nghiệp cũ xe cộ. Quách tỉnh[sup](7)[/sup] hơn thời trẻ, Tuấn chỉ mua xe to, xe tốt, đồ chơi chi chít độ sẵn mà giá bán lại rẻ bất ngờ[sup](8)[/sup].</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Tháng ấy năm ấy, có bọn bất lương lập ra cái tổ chức phản động thối tha trụy lạc hủ hóa vô nhân gọi là OSRD, Tuấn bèn đứng thẳng lên[sup](9)[/sup], kéo khóa quần[sup](10)[/sup] xông vào nộp đơn gia nhập. Rồi tour tiếc đêm ngày cùng bọn ấy. Có khi lưng đèo suýt phi xuống vực[sup](11)[/sup], có lúc đường thẳng mà bị bắt oan[sup](12)[/sup], cũng có giai đoạn nửa đêm rẽ vào Phan Thiết[sup](13)[/sup]… đói nấu cháo gà mà ăn, khát phải khui Ken mà uống, thê thảm đớn đau không sao kể xiết. </span>
<span style=""color: #0000ff;"">Cũng may từ bọn gà OSRD mà nghiệp xe cộ lại lên hương nghi ngút. Có ngày bình thường bán 2 đặt cọc 1, có cả chủ nhật đẩy nguyên con ST1300 hết 30 phút đồng hồ[sup](14)[/sup]… Làm ăn lần hồi, chi tiêu tiết kiệm, lại thêm anh em OSRD ủng hộ quá đà, thành ra tự nhiên 2 căn nhà nhỏ[sup](15)[/sup] cùng 1 con BMW 320i rơi ngay giữa đầu, đ'e0 thể nào né được. </span>
<span style=""color: #0000ff;"">Lại đùng một phát nữa, mở thêm cái TUANKEN MOTOSHOP hoành tá tràng cơ lượng tử ngay chân cầu Văn Thánh, xếp vào đó gần chục cái xe to. Tiệm to, xe to, máy lạnh to, nội thất to… lại còn thuê thêm người phụ tá cũng rất to, tên là Tí. </span>
[style="color: #0000ff;"]Với chính sách chiến lược: Vui thì mời khách tới, không hài lòng thì đuổi cmn khách đi, tiệm ngày nào cũng đông vui, tự nhiên thành 1 văn phòng cho anh chị em OSRD họp hành, bàn bạc và đánh bạc trong không khí Cafe Wi-Fi miễn phí tới tận hôm nay.
[/style] <span style=""color: #0000ff;"">Chuyện còn dài nữa, nhưng chưa diễn ra nên độc giả muốn nhanh thì phải từ từ.</span>

<span style=""color: #ff0000;"">Chú thích.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">1. Theo khảo cứu của chúng tôi. TX tiên sinh chép Sử Ký – Tuanken bản kỷ vào khoảng năm A.D MXII.(1.1)</span>
<span style=""color: #ff0000;"">1.1.Một số độc giả tỏ ra khá nguy hiểm và lười biếng khi hỏi chúng tôi A.D MXII là cái đ'e0 gì? Chúng tôi xin trả lời: Dcm, là 2012 sau Công nguyên, bò!</span>
<span style=""color: #ff0000;"">2. Trong nguyên bản mà chúng tôi sử dụng, “hơn 1 thước” cũng có thể là 1m01 hoặc 1m99, nhưng đại đa số cho rằng 1m74 là hợp lý hơn cả cho việc phán đoán chiều cao của sinh vật thời cổ. Tuy nhiên, quan điểm này vẫn còn đang gây tranh cãi.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">3. Độc giả lưu ý rằng thời đại ngày nay của chúng ta vẫn có thể có những thằng móc highlight màu bạc, nhưng chắc ở thời của Tuanken thì làm đ'e0 có thằng nào dám, phỏng ạ?</span>
<span style=""color: #ff0000;"">4. Câu này trong nguyên bản hơi tối nghĩa, nhưng nhất thời chúng tôi chưa khảo cứu được chính xác. Theo nguyên tắc “Trời tối thì cứ nhét bừa cmn nó vào”, chúng tôi chép theo nguyên tác.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">5. Chỗ này trong mộc bản triều Nguyễn bị chó, à quên, chuột cắn mất 1 chữ, chúng tôi ngờ là 馬(MÃ).</span>
<span style=""color: #ff0000;"">6. Chữ này trong bản in gốc cũng mờ và tối nghĩa, chúng tôi dự bừa là fake chăng?</span>
<span style=""color: #ff0000;"">7. Chỗ này là 1 ngạc nhiên lớn với chúng tôi vì: tại sao thay vì viết là Tỉnh Táo, cổ nhân lại đút bừa cả Quách Đại Hiệp của anh Dung bạn thân TX tiên sinh vào là thế đ'e0 nào? Kính mong quý độc giả cho ý kiến đóng góp.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">8. Thực ra xe to, xe tốt, đồ chơi chi chít độ sẵn thì làm đ'e0 gì có chuyện giá bán lại rẻ bất ngờ được? Chỗ này chúng tôi cho là cổ nhân đề cao khả năng bóp giá(8.1) của Tuanken mà thôi. </span>
<span style=""color: #ff0000;"">8.1.Quý độc giả lưu ý ở đây là chữ “Giá ”, không có nguyên âm "i" ở sau cùng.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">9. Động tác mô tả hết sức sinh động. Với bọn lòng khòng, đứng thẳng dậy là cả 1 quá trình gian khổ. </span>
<span style=""color: #ff0000;"">10. Đoạn này trong nguyên bản chép: “Tuanken thường nhật nan khả kéo khóa quần”, dịch nghĩa thì hơi dài dòng: “Ngày thường Tuanken không chăm chỉ kéo khóa quần”. Tuy nhiên, với ngữ cảnh trong Bản kỷ này, chúng tôi dịch lướt đủ ý mà thôi.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">11. Trong bản gốc có mô tả lúc Tuanken sắp đưa thành công con BMW320i xuống vực nhưng chúng tôi lược bớt vì kinh bỏ mẹ.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">12. Câu này do chúng tôi tóm lược phần Bản kỷ chép truyện Tuanken ức hộc máu vì chạy BMW tốc độ 80 ngay sau đít thằng chạy Toy tốc độ 91 mà BMW lại được ưu tiên bị bắn và bị bắt 1 cách kỳ diệu tại Dầu Giây quê hương anh gì cận lòi pha râu ria chết tiệt.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">13. Phần này chúng tôi phóng tác trên nền mô tả câu nói bất hủ của Tuanken với TX tiên sinh khi chạy Nha Trang – Saigon vào lúc 3h sáng: "Em nhòe quá rồi anh Chung ơi!".</span>
<span style=""color: #ff0000;"">14. Những chiến tích khi đẩy xe ra của Tuanken. Độc giả lưu ý so sánh với (8).</span>
<span style=""color: #ff0000;"">15. Hai căn nhà nhỏ này không phải trên thảo nguyên mà là trên mặt tiền của 2 đường phố đông đúc giữa Sài thành.</span>

Last edited by a moderator: