Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Thằng đấy k biết đi học ra có lấy bằng k nhỉ. lốp xe xì tự nhiên hoặc do thủng lốp/hỏng vòi. chứ lốp xe đè nặng hơn(chắc hơn cả tấn quá) xẹp mau hơn lần đầu nghe.
haha, e cũng chịu bác. Xe vô hãng bảo dưỡng xong dịch cũng nằm bãi. Cũng ít đi nên cũng ko ảnh hưởng lắm. Vừa rồi mới mang ra bảo dưỡng lại, để ý thì mấy ổng phán vậy.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
haha, e cũng chịu bác. Xe vô hãng bảo dưỡng xong dịch cũng nằm bãi. Cũng ít đi nên cũng ko ảnh hưởng lắm. Vừa rồi mới mang ra bảo dưỡng lại, để ý thì mấy ổng phán vậy.
e cũng ra hãng mà lần nào e bơm lỡ căng quá vào hãng xong cũng bị xì lốp xuống cho 4 lốp bằng nhau hết. Chắc hãng khác nhau nên làm việc khác nhau.

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Nếu thế nhà sản xuất nó phải ghi ngay cửa cho bác rồi. Ít ra cũng khuyến cáo nên abcxyz gì đấy chớ.
thế mới đau bác. Thật ra giờ nhiều tài già hay tài xe tải e nói chuyện họ cũng hay bơm căng đều 4b hơn thông số yêu cầu của hãng lắm.
lý do hay nghe là đỡ cán đinh =))

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
thế mới đau bác. Thật ra giờ nhiều tài già hay tài xe tải e nói chuyện họ cũng hay bơm căng đều 4b hơn thông số yêu cầu của hãng lắm.
lý do hay nghe là đỡ cán đinh =))
Em bơm đúng thông số nsx. Lúc đầu cứ thấy nó hơi non. Quen thì sau này mấy chú bơm căng quá chạy nghe xóc biết liền. Còn đinh thì em ráng né nó bác ui. :D :p

• Like
Reactions: Kitaro
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Em bơm đúng thông số nsx. Lúc đầu cứ thấy nó hơi non. Quen thì sau này mấy chú bơm căng quá chạy nghe xóc biết liền. Còn đinh thì em ráng né nó bác ui. :D :p
Đúng chuẩn rồi bác. Cài cảm biến áp suất lốp vô đo cho chính xác. Một số dòng xe mới sau này có tích hợp sẵn nên cũng yên tâm.

• Like
Reactions: triet gpvn
Tập Lái
15/1/20
36
18
8
35
mình sợ mấy thứ căng căng nên lần nào bơm cũng đứng né cái lốp xe ra :v bây h thấy vẫn đúng. hehe

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Mình bảo dưỡng định ký tại hãng. Khi ra KTV đã kiểm tra và bơm chính xác số ký.
Chuyện bơm bánh xe này không đùa được !!