Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
nhanle0903858 nói:
Trước tiên xin chia buồn cùng bác chủ
E là Vũ, chuyên cho thuê xe tự lái tại chung cư LLQ, Đầm Sen. E xin đính chính lại 1 số điều cho các bác khỏi thắc mắc:
1-Bác chủ thuê xe này không phải bên e, xe e Morning form giữa, đời cuối 2010-2011, xe bác chủ thuê là morning màu kem form mới nhất và xe này e biết là bác chủ thuê ở đâu, bên e ko có xe Huyndai như bác chủ nói, các bác có thể xem phần chữ ký của e.
2-Trước đây các bác mới lấy bằng cũng hay qua e thuê, nhưng sau này, do rủi ro của những khách hàng mới có bằng lái là rất cao nên e trước khi cho thuê thường hỏi về bằng lái mới hay cũ, nếu lái mới, e sẽ ko cho thuê vì có thể mất lòng nếu rủi ro xảy ra, e sẽ chỉ ra Thống Nhất thuê xe tập lái chạy cho vững lái sau đó quay lại e sẽ cho thuê
3-Nếu xe bên e xảy ra tai nạn, e cũng sẽ ko thay phụ tùng tại hãng mà chỉ sửa chữa ở ngoài và chỉ thay thế phụ tùng hãng nếu như bên ngoài không có để giảm thiệt hại cho khách.
4-Bảo hiểm của e lúc nào cũng có, và BH sẽ có nhiều cách giải quyết, e chỉ lấy tiền nằm xe và thiệt hại do khấu hao xe (trường hợp tai nạn nặng) vì xe hư hỏng bán mất giá hơn rất nhiều so với xe lành lặn liền lạc (cái này các bác cũng biết rõ) ngoài các khoản trên, còn tiền chi phí XXX, tiền chế tài của BH và tiền chênh lệch nếu BH duyệt giá ko đủ cho gara.
E làm ăn lâu năm rồi nên 1 số AE trên OS cũng biết e, e không nói gian để tự PR bản thân, bác chủ có thể vào xác nhận điều này theo link e dẫn dưới đây
Link xe thuê của bên e:http://www.5giay.vn/xe-oto/2971417-cho-thue-xe-oto-tu-lai-gia-tot-xe-dep-vu.html

Thân!
Mình đã nói ở bài trước rồi. Trước kia chưa có xe mình hay qua a. Vũ bên Lạc long Quân thuê xe, cũng do ae trên OS giới thiệu. Bên Vũ rất đắt khách do giá cả hợp lý, vài bữa đầu Vũ còn làm Hợp đồng, bữa sau quen rồi cứ quăng Honda lại mà lấy xe đi, cũng chả thèm giao kèo xăng còn đến vạch nào.
Xe muốn thuê phải đặt từ đầu tuần, thứ 4 mà gọi là chỉ còn Matiz thôi.
Chạy xe thuê lo lắng đủ thứ nhưng gặp được Vũ thấy nhẹ nhàng hẳn, tâm lý bớt nặng nề. Đây là địa chỉ tốt cho ae OS tham khảo, vì mình thấy được thì phản hồi cho những ae chưa có xe như mình ngày xưa biết mà thuê thôi.

Khi đọc bài của bác chủ thuê xe khu vực gần đó nhưng mình cảm nhận không phải Vũ, Vũ sẽ không xử lý đến mức như vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/7/13
381
1
18
banglangbp nói:
Là do mình mà bác quăng cái tít, em tưởng Kia Morning nó hành bác chứChia buồn cùng bác :)
đọc tiêu thì em cũng nghĩ như Bác ! Nhưng Bác thớt gan thật mới có bằng mà dám mướn xe !! Bác ra Thống nhất tập chạy thêm cho chắc r hãy đi!! Chia buồn cho Bác !!

Hạng B2
13/7/13
381
1
18
và cũng bình thường thôi bác tài mới ai cũng vậy bác cú từ từ là ok

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
htv1810 nói:
Nghĩ là có cọ quẹt gì thì mính chịu,nhưng đâu ngờ,chỉ 30phut chưa đi đâu được,mà lãnh gần 10tr,cũng mai là đi với tốc độ chậm,không thể tin nữa.....
Tốc độ chậm nhưng do góc va chạm nên hậu quả lớn. Còn 30 phút hay 3 tiếng thì chả khác nhau gì, có khi chỉ cần 3 phút là đã va chạm.
Bác mới lái không nên ngó lung tung mất tập trung. hôi mới lái em không dám chỉnh kiếng khi đang chạy nữa, chĩnh là lạc lái liền. Giờ quen xe thì khác, nhắm mắt lái thẳng cũng được.
Thôi thì của đi thay người, đừng chủ quan có bằng là lái xe được.
Bác nên thuê xe có thầy khoảng 10 - 20 tiếng là OK, thà tốn tiền cho thầy vẫn tốt hơn là ôm xe rồi trả giá cho ham muốn.
Cuối cùng, xe hơi part mắc tiền lắm, nên khi lái phải thận trọng kẻo mất tiên oan. CA phạt bèo cũng 800k.
Chúc bác luôn lái xe an toàn.

Hạng B2
13/7/13
381
1
18
milkyqh nói:
htv1810 nói:
Nghĩ là có cọ quẹt gì thì mính chịu,nhưng đâu ngờ,chỉ 30phut chưa đi đâu được,mà lãnh gần 10tr,cũng mai là đi với tốc độ chậm,không thể tin nữa.....
Tốc độ chậm nhưng do góc va chạm nên hậu quả lớn. Còn 30 phút hay 3 tiếng thì chả khác nhau gì, có khi chỉ cần 3 phút là đã va chạm.Bác mới lái không nên ngó lung tung mất tập trung. hôi mới lái em không dám chỉnh kiếng khi đang chạy nữa, chĩnh là lạc lái liền. Giờ quen xe thì khác, nhắm mắt lái thẳng cũng được.Thôi thì của đi thay người, đừng chủ quan có bằng là lái xe được.Bác nên thuê xe có thầy khoảng 10 - 20 tiếng là OK, thà tốn tiền cho thầy vẫn tốt hơn là ôm xe rồi trả giá cho ham muốn.Cuối cùng, xe hơi part mắc tiền lắm, nên khi lái phải thận trọng kẻo mất tiên oan. CA phạt bèo cũng 800k.Chúc bác luôn lái xe an toàn.
rất chuẩn thanks

Hạng C
10/1/11
543
10
28
mrkoolloo nói:
@cavemang: dạ vâng, em cám ơn Bác đã chỉ bảo. Bây giờ đèn xanh đỏ là em Từ Văn Tốn lắm Bác ạ
@tin_truc22: em không muốn CA xuất hiện, nào là kiểm tra hiện trường, giữ xe lập BB..., ôi nghĩ đến mà rầu Bác ơi!

Em kể câu chuyện này của em cũng là để chia sẻ với Bác chủ, hy vọng Bác chủ đừng nhục chí mà bỏ đi cái đam mê ngồi sau tay lái nhé.
bọn nó bấm kèn thì kệ cha nó chứ bác hơi đâu mà vội. em mà đi xe thằng nào bấm kèn là em đứng ỳ luôn đó thêm 20s.

chia buồn bác chủ. đáng lẽ bác nên thuê thêm xe tự lái có thắng phụ dợt thêm thì đâu ra cớ sự này.