Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Báo cáo cả nhà, vợ 2 em đã lên đời từ tay lái trợ lực bằng cơm sang trợ lực bằng bơm rồi các bác ạ.
Cảm nhận đầu tiên :
Đánh lái rất nhẹ, quay 4 vòng như chong chóng, chắc lâu ngày chạy trợ lực bằng cơm nên khi có trợ lực bằng bơm mình có cảm giác rất khác thường các bác ạ.
Máy có vẻ như yếu hơn một tí do phải kéo thêm một cái bơm nữa, tuy nhiên ra xa lộ vẫn lên đc đến 100 cây chuối một giờ các bác ạ.
Các công cụ găn thêm vào :
1. Thướt lái mới ( thướt lãi cũ tháo ra bôi mỡ bò cất đi )
2. Bơm trợ lực gắn thêm vào dưới cái dinamo
3. Bình chứa dầu trợ lực, ống dẫn
4. Cố định mọi thứ, kiểm tra ống dẫn dầu.
5. Một số thứ linh tinh khác ...
Đơn vị thực hiện : Gara Tam Tiến
Xin cảm ơn bác sỹ Quang và các anh em gara Tam Tiến.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Chúc mừng bác nhé! Vậy là êm ru bà rù rồi, và từ nay bác sẽ tăng vài ký 1 năm đấy nhỉ? :)

@Chulun9 & Khiemli: Cảm ơn các bác đã ghé thăm GP và ủng hộ! Tiếc rằng đã không gặp được các bác. Bữa nào các bác có tới GP thì nhớ nhắn tin trước cho tui chờ tiếp các bác nhé! :p

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Báo cáo các bác, mai em se đi Vũng Tàu cùng vợ 2 đã được nâng cấp hihi, cảm giác thế nào sẽ thông báo cho các bác đang quan tâm nhé. hihih, mấy hôm nay đi trong nội thành thì khoẻ thật các bác ạ, đánh lái 4 vòng cứ như inova đấy ạ.Nhưng chưa có đường để có thể chạy tốc độ cao được :) nên chưa biết cảm giác như thế nào??
@all : hôm trước xe em để ở gara tam tiến kiểm tra và đã bị bụi sơn dính vào kính lái và vài chỗ nơi thân xe, bây giờ sờ vào nó nhám nhám, k biết bây giờ dùng cái gì để có thể lau được các bác nhỉ ? Ai biết chỉ giúp em ơi.
Thanks

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
@ chulun9 : nếu bác có thời gian thì mang xe qua để bọn em xem lại cho nhé! 3T thường sơn xe trong phòng sơn nên khả năng để bụi sơn bám vào xe khách là rất ít bác ạ. Dù có phải do bám bụi sơn ở 3T hay không thì bọn em cũng rất sẵn lòng xử lý Free vụ này cho bác !:D

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Automatic nói:
@ chulun9 : nếu bác có thời gian thì mang xe qua để bọn em xem lại cho nhé! 3T thường sơn xe trong phòng sơn nên khả năng để bụi sơn bám vào xe khách là rất ít bác ạ. Dù có phải do bám bụi sơn ở 3T hay không thì bọn em cũng rất sẵn lòng xử lý Free vụ này cho bác !:D
Ok, cảm ơn bác trước, tình hình là nó bi bám bụi sơn thật ạ. Để mai em đi Vung Tàu về thì ghé bác một tí. Thanks bác nhiều.

Hạng B2
30/9/09
204
1
18
Chào Bác chulun9, đi Vt về , hôm nào ae mình of GP với Bác HT nhé . Chắc sẽ có nhiều điều trao đổi hehe, V2 em cũng là SW '