Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
Tính mai lên BsHuy nhờ pha sơn để về dặm lại mấy vết trầy mà thấy xa quá. Đang tìm chổ nào pha sơn gần hơn mà chưa thấy. Nếu bác 4runner về SG sớm thì lên off chai với bác ấy còn trễ quá thì chắc mình đi ko đc.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em muốn đầu tư màn hình DVD và âm thanh trên V2 của em, các bác cho em hỏi một số vấn đề này:
- Nên dùng màn hình nào: loại đặt trên kiếng chiếu hậu ( cái này khuất tầm nhìn và dễ phân tâm khi lái xe >> rất nguy hiểm).Loại đặt trên táp lô như Taxi hay loại màn hình khi ko dùng nó nuốt vào hộc đĩa.
- Âm thanh thì nên dùng loa loại nào.
Hiện giờ âm thanh trên xe nghe chán quá, các bác giúp em để em đầu tư 1 lần nhưng chất lượng, tránh lãng phí vô ích:D:D:D (Nếu có thể cho em giá đầu tư luôn nha)

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
@choixongxu: bác qua mục head unit sẽ đáp ứng đc nhu cầu của bác.

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
choixongxu nói:
Em muốn đầu tư màn hình DVD và âm thanh trên V2 của em, các bác cho em hỏi một số vấn đề này:
- Nên dùng màn hình nào: loại đặt trên kiếng chiếu hậu ( cái này khuất tầm nhìn và dễ phân tâm khi lái xe >> rất nguy hiểm).Loại đặt trên táp lô như Taxi hay loại màn hình khi ko dùng nó nuốt vào hộc đĩa.
- Âm thanh thì nên dùng loa loại nào.
Hiện giờ âm thanh trên xe nghe chán quá, các bác giúp em để em đầu tư 1 lần nhưng chất lượng, tránh lãng phí vô ích:D:D:D (Nếu có thể cho em giá đầu tư luôn nha)
Làm cái màn hình DVD 2DIN đi bác, giá khoảng 4tr, nói chung đầy đủ chức năng bác cần. Âm thanh thì hôm qua em có đưa link 1 bác bán thanh lý cái loa Sub điện NBN giá 500k (theo em thì hợp lý, để gầm ghế nhỏ gọn), không biết hôm nay còn nữa ko, xe bác chỉ cần thêm cái Sub này thì âm thanh cải thiện đáng kể đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
@hunghanoi: hôm trước em có hỏi bác maidotran thì 2din bây giờ có giá từ 3tr1 trở lên bao công lắp đặt còn mặt dưỡng thì tính thêm tùy theo xe.

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
lamtan nói:
@hunghanoi: hôm trước em có hỏi bác maidotran thì 2din bây giờ có giá từ 3tr1 trở lên bao công lắp đặt còn mặt dưỡng thì tính thêm tùy theo xe.

Giá nào cũng có bác ơi, em xài Kovan màn hình Full HD, nhìn nghiêng ko bị tối (vì ghế lái và ghế phụ có góc nhìn rất hẹp). Loại này có thể cài Vietmap (hình như thế, phải mua bản quyền), Bluetooth, Radio, MP3 cổng USB ..., nói chung là tùm lum chức năng, em cũng chưa xài hết

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
hungbienhoa nói:
Buratino10 nói:
chauhungvnpt nói:
Các bác cứ nói thế, V2 em rao 180 chai đây, tuy nhiên giá đó do em đưa ra chứ vợ cả em thì kg hưởng ứng lắm. Giá đó em chỉ tính giá mua và thêm các phần option đưa vào chứ kg lời lãi gì ở đây, bác nào có nhã hứng thì xin mời.
Vậy em đặt cọc nha, em rao bán xe em rồi bù thêm lấy xe anh Bí tỉ cho nó hạp. Pác nào lấy hem, mại dzô mại dzô
sáng nay em off
với bác buratino tình hình là bác kết xe của bác vnpt . bác vnpt xem có gả xe bác không ????
Xe em chắc giá 180 chai, bác nào có nhã ý thì cứ xúc, em tự tin rao giá này và đồng ý cho các bác ngay cả trong hội ném đá thoải mái thì các bác cũng hiểu em tin tưởng chất lượng V2 em như thế nào, em kg thích nói thách và cũng kg thích cò kè, hôm em đi mua xe thì các bác cũng biết tính em rồi.
Mục đích bán của em: 1 là lên đời Vịt hoặc 7 chổ, 2 là tìm 1 em SW khác có màu sơn hợp phong thủy với vợ chồng em hơn, màu này chỉ hợp với F1 em. Em xin hết.:D

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
chauhungvnpt nói:
Xe em chắc giá 180 chai, bác nào có nhã ý thì cứ xúc, em tự tin rao giá này và đồng ý cho các bác ngay cả trong hội ném đá thoải mái thì các bác cũng hiểu em tin tưởng chất lượng V2 em như thế nào, em kg thích nói thách và cũng kg thích cò kè, hôm em đi mua xe thì các bác cũng biết tính em rồi.
Mục đích bán của em: 1 là lên đời Vịt hoặc 7 chổ, 2 là tìm 1 em SW khác có màu sơn hợp phong thủy với vợ chồng em hơn, màu này chỉ hợp với F1 em. Em xin hết.:D
Vậy chú mở thớt bán xe đi, mấy anh em đang tìm xe cũng dễ thấy hơn, sợ để trong này khó thấy.

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
@chauhungvnpt: anh qua mục mua bán rao bán xe, anh em trong hội phụ up lên cho nhanh bán đc xe